12/10/07
2.646
10.496
113
Bài viết hay, nhất là để cho mấy người ham độ đèn có cái nhìn chính xác hơn về việc mình định làm và làm nó với ý thức trách nhiệm với người khác cùng lưu thông trên đường.

Vì sao mình nói vậy? Đó là vì mình từng bị khốn khổ, không thể nhìn thấy đường nhiều lần bởi những cặp đèn quá chói chang mà không hiểu vì sao có những hãng lại chế những cặp đèn gây nguy hiểm cho người lưu thông ngược chiều như vậy.

Qua bài này mình mới có thể lờ mờ đoán rằng đó là những tay chơi nửa mùa, ngại tốn tiền nên gắn bóng Xenon lên Reflector cho rẻ thay vì gắn kèm bi chăng? Hay có thể đó là những tên thích thể hiện nhưng thiếu hiểu biết, cố gắn những bóng ánh sáng cường độ cao và nhiệt độ màu quá mức cần thiết?

Dù gì đi nữa thì khi độ chế đèn đóm, chúng ta cũng nên có ý thức tôn trọng cộng đồng và giữ an toàn cho chính bản thân nữa.

Hạng B2
10/4/07
381
129
43
Hỏi chỗ bán Bóng xenon cho xe BMW F10 LCI 2014! Bác nào biết chỉ cho mình nhé!

Tập Lái
29/10/18
6
0
1
Chào Anh,
Em có đọc bài của Anh phân tích về các loại bóng đèn: hallogen, xenon led nên nhờ tư vấn cho Em với. Hiện nay Em đang đi chiếc VIOS-G đèn zin là hallogen nên đi ra các tỉnh bị thiếu sáng, đang phan vân không biết nên thay led hay xenon,
Vì nguyên thủy chiếc vios phiên bản G đàn đã có bi cầu rồi, Anh tư vấn giúp với, nên thay đèn gì? hiệu nào bền và giá thị trường là bao nhiêu?
Cám ơn Anh nhiều

Hạng B2
11/8/15
110
88
28
41
Chào Anh,
Em có đọc bài của Anh phân tích về các loại bóng đèn: hallogen, xenon led nên nhờ tư vấn cho Em với. Hiện nay Em đang đi chiếc VIOS-G đèn zin là hallogen nên đi ra các tỉnh bị thiếu sáng, đang phan vân không biết nên thay led hay xenon,
Vì nguyên thủy chiếc vios phiên bản G đàn đã có bi cầu rồi, Anh tư vấn giúp với, nên thay đèn gì? hiệu nào bền và giá thị trường là bao nhiêu?
Cám ơn Anh nhiều
Em cũng như bác này, Vios G thiếu sáng quá mà chưa biết lắp loại đèn nào cho phù hợp, đọc bài của bác vỡ ra được nhiều điều, thanks bác.

• Like
Reactions: huyle-chodansinh