Tập Lái
29/5/15
0
1
0
35
Dừng ngay đi bác. Để 20 chai đi uống bia, tán dóc còn hay hơn. Bản chất của forex là zero-sum game mà.

Em không thích bia rượu, tán dóc thì em hay đi uống cà phê thôi, 20 triệu để đi uống bia thì...
Ngoài việc chưa có vợ ra thì em chẳng thiếu gì mấy, có thiếu chắc thiếu căn nhà với tiền cưới vợ :(

Hạng B2
19/8/10
339
49
28
Đầu tư thì cần vốn, em không có nhiều, đi làm 1 đợt Tết với buôn vài cái đt có khoảng 2 chục :confused:
Khi nào có đủ kinh nghiệm là em quăng thử 1 ít vào đây xem thế nào.
Lương em tàn tàn thì vẫn đủ sống, muốn kiếm thêm thôi.
Vậy tốt nhất bác đừng suy nghĩ tham gia chi. Để tiền đó ăn chơi tốt hơn.

• Like
Reactions: PineForest
Hạng B2
19/8/10
339
49
28
E từng chứng kiến người đầu tư chơi vài chục triệu mà kết qua mất căn nhà mấy tỷ hihi

Tập Lái
1/6/15
0
3
2
34
Dừng ngay đi bác. Để 20 chai đi uống bia, tán dóc còn hay hơn. Bản chất của forex là zero-sum game mà.

Thế thì chịu rồi.
Rủi ro cao vậy à? :(

Đúng rồi, mấy cái đầu tư này cái nào cũng là Zero sum, gần như bài bạc, mọi người cùng bỏ ra và ăn thua của nhau.
Đơn giản muốn thắng thì đừng để bị thua thôi :)

Mà để không thua thì phải mất thời gian đầu tư tâm trí tiền bạc đấy, nói thẳng ra thì nghề nào cũng vậy thôi ;)

Tập Lái
29/5/15
0
1
0
35
Cảm ơn các bác đã có lời khuyên.

Thật sự thì tiền em có thể bỏ ra được (vừa phải) để có kinh nghiệm, coi như thêm nghề tay trái.
Vấn đề là bỏ đâu cho nó chắc chắn.
Mới hôm nọ thấy có sàn vàng của VN sập, cả đống tiền, thấy ớn quá :confused:

Tập Lái
1/6/15
0
3
2
34
Cảm ơn các bác đã có lời khuyên. Thật sự thì tiền em có thể bỏ ra được (vừa phải) để có kinh nghiệm, coi như thêm nghề tay trái. Vấn đề là bỏ đâu cho nó chắc chắn. Mới hôm nọ thấy có sàn vàng của VN sập, cả đống tiền, thấy ớn quá :confused:
Nói ra hơi buồn nhưng mà đúng là cái nào từ nước ngoài về VN cũng bị biến tướng, đa cấp rồi tới ngành này. Bạn đầu tư thì nên kiếm công ty nước ngoài, chưa thấy phốt nào cả.

Tập Lái
29/5/15
0
1
0
35
Nói ra hơi buồn nhưng mà đúng là cái nào từ nước ngoài về VN cũng bị biến tướng, đa cấp rồi tới ngành này. Bạn đầu tư thì nên kiếm công ty nước ngoài, chưa thấy phốt nào cả.

Ý em là bác có chỗ nào không? :rolleyes:
Tư vấn cho em với.
Có vẻ em post nhầm chỗ nên không thấy ai trả lời mấy :(

Hạng B2
19/8/10
339
49
28
Chổ an toan nhất là bác len fxcm hoac fxpro
mo tk giao dịch trên đó , thanh toán qua thẻ tín dụng.

• Like
Reactions: freecydia