Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Dạo này gần tết nên nhu cầu anh em vi vu nhiều, dạo gần đây anh em hay share về các cách chạy xe sao cho an toàn, kinh nghiệm lái xe cho tài mới và tất nhiên chạy xe sao cho đúng tốc độ là phần không thể thiếu.

Thế anh em OS có kinh nghiệm cho mình thắc mắc là tại sao trên máy bắn tốc độ của #CSGT nhà ta thường gắn kèm cái DSLR? Tác dụng của nó làm gì và có đúng là thiết bị đó phải sử dụng kèm với DSLR hay không?

Tìm hiểu về máy bắn tốc độ

Việc hiển thị tốc độ trên máy như thế có chính xác hay không, và tất nhiên các anh sử dụng máy có thể can thiệp vào máy để thay đổi tốc độ hay không? Cung đường quy định 40, anh em mình tuân thủ đúng 40 thế lỡ các anh mở máy chỉnh chỉnh tăng thêm chừng 5km là coi như anh em dính chấu.

Điều đặc biệt là anh em cứ bon bon trên đường nhìn bảng mà chạy nhưng ít ai thắc mắc rằng, liệu những bản quy định tốc độ như thế có đúng và hợp lý hay chưa? Chứ mình ứa nhất cái vụ đường thì trống, làm mới và rộng thênh thang thế mà cấm biển 40, buồn lắm.
Tìm hiểu về máy bắn tốc độ

Mình có chút thắc mắc mong các bác OS nào có kinh nghiệm cho mình biết để xử lý khi có tình huống xấu.​

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/1/16
22
5
3
31
hóng topic này ké để Tết này lái xe tránh bị phạt bởi các anh =))

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Thông tin mới nhất dành cho anh em ngày TẾT rằng tất cả cac tuyến đường ở VN bắt đầu năm 2016 không còn biển báo tốc độ dưới 50km/h nữa rồi nha. Như vậy là cứ con đường tệ nhất, hẹp nhất anh em cũng có thể phan 50 như chơi.
Nguồn: Vnexpress theo anh THĂNG!

• Like
Reactions: hoa 9260
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em nghĩ không có vụ can thiệp được vào chỉ số của máy đâu. chủ yếu các loại máy giờ là dùng laser hoặc tần số sóng radio để xác định tốc độ xe