Hạng B2
1/1/08
115
15
18
RE: Em có nên mua Avenis secondhand????

có thễ ra 380 nguển chí thanh q5 , có thể có mấy chóa đèn epi đó

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: nn6565
......Sắp bi 3 nặng 3 nhẹ đi ra sao,thanks
Bác chỉ độ bi khi nào xe bác bị gằng, máy "la" nhưng xe không vọt..... thì sắp bi nặng giúp xe "nhẹ tiếng máy" hơn.
Việc canh bi tùy thuộc vào cách thức chạy của từng người....

Có bác thích lên xe là phải "đẩy ga mạnh một cái", nhẹ bước đầu nhưng chấp nhận xe la một chút....Dòng xe Su thiết kế là để chạy đường trường (4 xú bắp), cho nên lên xe là phải vặn ga để chạy....:D.

Tuy nhiên đường ở VN bây giờ thì đông lắm cho nên.... có bác thích chạy ga từ tốn, nhưng máy êm ...thì sẽ canh bi nặng một chút...việc độ bi này không ảnh hưởng nhiều đến máy mọc, nhưng nếu để đua thì sẽ ........ thiệt bước đề pa, nhưng chắc chắn .......ăn nước hậu....:D

Nếu nói bi độ làm hỏng máy, thì xe nào chạy phá hoặc ép ga thái quá đều toi......cả [8|].

....bác sắp 3 bi nặng 3 bi nhẹ thì không sao, nhưng nếu bi không nặng đều thì chạy nó giật giật trông "hỗn" lắm...một là để "zin" chạy, hai là làm luôn 6 bi...Vậy nhé bác !:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/1/08
115
15
18

việc sắp lại bi này , rất khó ăn đó nha , đòi hỏi thợ phải cứng nghề , không thôi khi sắp vào , máy bị rằn ghê lắm ,và nhiều khi ảnh huỏng đến nồi nửa đó , theo mình nên để bi zin 6 viên luôn , dây cu roa xịn , BXC ngon , thì xe chạy tuơng đối ổn rồi

Hạng B2
1/1/08
115
15
18

mấy pac cho hõi thăm tí : bugi Iridium cũa NGK , Denso , Hondak(dùng cho epi ,nis nha) ,là mã số nhiêu vậy mấy pac , mua ở đâu , mình thấy nhà phân phối bugi NGK ở Nguyễn Trai q5 (đối diện ABC Đức phát bánh ngọt) , hông biết có bán không nữa , bugi này gắn vào epi , chắc xe chạy nhẹ ghê lắm , lại tiết kiệm xăng nữa , không biết có pac nào thử chưa ?

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: tdk982
việc sắp lại bi này , rất khó ăn đó nha , đòi hỏi thợ phải cứng nghề , không thôi khi sắp vào , máy bị rằn ghê lắm ,và nhiều khi ảnh huỏng đến nồi nửa đó , theo mình nên để bi zin 6 viên luôn , dây cu roa xịn , BXC ngon , thì xe chạy tuơng đối ổn rồi

Chính xác bác ạ....xe Nhật làm ra là để chạy...về VN mình độ thêm một số thứ vào để chạy vừa ý...thì không phải ai cũng làm được...
Nếu xe bác thật sự bị "gằng" và bác thích chạy từ tốn thì mới nên nghĩ đến việc sắp bi nặng.
...việc sắp bi nặng để đảm bảo cho máy móc thì em nghĩ bác nên đem xe lại tiệm Chiến, mới dời về Đề Thám, gần Bến Chương Dương. bác bảo cho gặp Xị là yên tâm nhất. dt của bác ấy là 0909753754.

Hạng B2
1/1/08
115
15
18

ok , chỗ chiến này sữa thì cũng ngon , nhưng nên đem ce lại lúc tiệm vắng khách , nếu đem malị lúc tiệm đông khách , làm ẩu lắm , kiễm tra không nhiệt tình nửa

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Bác cứ bảo nó, chổ nào không ưng ý thì bác nói thợ nó làm lại cho bác.... :D:D.

Hạng B2
1/1/08
115
15
18

mình tính đem ra kêu nó vệ sinh lại nồi và canh lại xăng gió , .. để hôm nào rãnh thì đem lại lần nữa xem sao ? sao ỡ đây có thằng nhót nhỏ xíu , xe đem lại kêu nó tháo dàn mủ ra không ah ,thấy nhiều cái nó tháo ra , mình không ưnh ý chút nào cả . phải wen wen , cu Xị làm thì ngon hơn

Tập Lái
5/6/07
21
0
0

mình mua xe về la chẻ máy ra làm luôn,ép bạc đạn dên,thay sên cam,chỉnh lại bxc,hết có 1t ah,bây giờ chạy êm như sh hay ps luôn,hihihih,để xe dzin chạy kêu thấy ghét,mình đi 6 bi đặc,sau đó lấy ra khoan lỗ 8 li cho nó,đi nhẹ và có trớn hơn bi đặc,mấy bác bít vụ độ bô e làm lại bô,đi nghe dữ lắm,mình thấy mấy chiếc ati lam rồi,o bit ave thi làm được o ,bác nào bít thì chỉ giáo nha,thanks

Tập Lái
5/6/07
21
0
0

Trích đoạn: tdk982

có thễ ra 380 nguển chí thanh q5 , có thể có mấy chóa đèn epi đó
mình sẽ đi kiếm thử,thanks bác