Hạng B2
1/1/08
115
15
18
RE: Em có nên mua Avenis secondhand????

Trích đoạn: nn6565

mình mua xe về la chẻ máy ra làm luôn,ép bạc đạn dên,thay sên cam,chỉnh lại bxc,hết có 1t ah,bây giờ chạy êm như sh hay ps luôn,hihihih,để xe dzin chạy kêu thấy ghét,mình đi 6 bi đặc,sau đó lấy ra khoan lỗ 8 li cho nó,đi nhẹ và có trớn hơn bi đặc,mấy bác bít vụ độ bô e làm lại bô,đi nghe dữ lắm,mình thấy mấy chiếc ati lam rồi,o bit ave thi làm được o ,bác nào bít thì chỉ giáo nha,thanks
nếu xe tàn quá (máy móc) ,bạn làm như thế là ổn rồi , còn 2 món củng nên chú ý ,là : sện cam và cặp cò , nếu xe tàn quá không thay 2 món này , máy sẽ kêu lắm (2 món trên 1 chai đó)

Hạng B2
1/1/08
115
15
18

Trích đoạn: Snk

Bác nn6565 làm máy ở đâu vậy ??? thầy thợ thế nào, chỉ anh em với
pac lại chiến 3 /3a đề thám thử xem , liên hê pac Xị đó , nghe a e nói làm ok lắm

Hạng B1
27/8/05
79
4
6
Sài Gòn

Em vừa làm lại xe, thay bac đạn, xoáy xutpap, thay binh xăng con, het cung co 2tr5,
giờ chạy ngon lắm.

Hạng B2
1/1/08
115
15
18

Trích đoạn: hunitori

Em vừa làm lại xe, thay bac đạn, xoáy xutpap, thay binh xăng con, het cung co 2tr5,
giờ chạy ngon lắm.
bình xăng mới , nó không có cắt giãm đồ kích xăng cũa bxc ,nênn tănng tốc nhanh lắmq , nhưng hơi hao xăng , sao không kiểm tra luôn dây curo và sên cam luôn pac . pac làm xe ở đâu vậy ? uy tín ,chất luợng không ?

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: hunitori

giờ chạy ngon lắm.

Bình xăng con giờ cũng tầm 1tr8 rùi bác. 2tr5 thì cũng Okie...

Đi offline nhé Bác, để e xem thử! :D

Tập Lái
23/1/08
2
0
0

các bác cho em hỏi mua bóng đèn pha avernis ở đâu vậy em mới cháy bóng mà thay con bóng khác vào nó không những không sáng bằng mà còn rộp cả bóng lên nhìn như chuẩn bị muốn vỡ tung đến nơi ấy hic hic , em tính đi thay con bóng spacy hoặc kiếm con bóng Sh hay @ nhưng không biết thế nào các bác cho em ý kiến nhé em ở HN thủ đô thân yêu

Tập Lái
21/11/07
32
0
0
Re: RE: Em có nên mua Avenis secondhand????

Em cũng mê Nis wá mà nghe bọn nó rao bán xe ngay mùa Cup Ngoại Hạng thua độ bán xe gấp có 11tr
Chả biết tin duoc hay ko nữa =.= sợ mua về đỗ nợ. A em biết giá đó thì xe thế nào ko, chắc tã lắm rồi hả, chưa đi coi xe nữa thấy dàn áo thì còn đẹp, nhưng là sơn lại rồi.
biết chỗ nào làm lại nguyên con hok các bác, giá bao nhiêu chỉ e với.
Topic này hay lắm nhờ vậy ma e biết nhiều kiến thức về em nó, có a em nào chán vợ ko gã lại cho em với.
Pm: easyman.hcmc

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/6/09
3
0
0

Chào các anh chị, em cũng là người mê Suzuki EPICURO & AVENIS nhưng luc truoc do điều kiện gia đình không cho phép nên k nghiên cứu về nó. Bây giờ em thấy ở đường Phan Đăng Lưu bán ~15M/chiếc, em không biết xe đó có tốt không, làm sao để mình biết được xe tốt. Suzuki EPICURO & AVENIS nghe nói hao xăng lắm nhưng chính xá nó khoảng bao nhiêu cây số cho 1 lít xăng (km/lit) và mình chạy đường xa khoảng 300Km thì xe chạy có tốt k?, vì em thường xuyên đi xa.
Hiện tại em có 20M muốn mua 1 chiếc xe tay ga ưng ý nhưng k biết chọn loại xe nào, em thấy Suzuki EPICURO & AVENIS là thích hợp nhât nhưng em không biết gì về nó cả, Rất mong anh chị vui lòng hỗ trợ em (Chân thành cám ơn anh chi).
email : [email protected] Y!M: nhannguyenvn2003

Hạng B2
28/6/09
110
3
18

Bạn chọn EPI để đi xa là được rồi, xang 4lit / 100km, đường trường ít hơn chút thôi. 20 tr thì có quyền chon xe đời cao 17, 18tr, để 2 tr dằn túi lỡ có phải thay mới vài món hay tút tét linh tinh. ên là xe chính chủ bán ( nhớ xem CMND cái ông chủ đó ) và sơn zin, dàn mủ khôngcọt kẹt, không xit silicon các khe, dây điện còn nguyên không cắt nối linh tinh. và nhớ là phải còn đủ linh phụ kiện ( cái này chứng tỏ chủ kỹ ) Hồi xưa xe đắt, các chủ xe kỹ ghê lắm. dàn ngoài mà đẹp thì trongmáy móc cũng còn ngon thôi. V/d là xem ông chủ ấy có chính là người d8ang sở hữu không, gia cảnh có khá giả để xăng nhớt định kỳ tốt không ( nhiều người trước giàu, sau sa sút, đồ đạc hư hết ), Oi troi, hàng tỷ vấn đề, nhưng thích thì phải chịu khó thôi. Còn không thì 20 tr ,kiếm đại cái exel đời sau sau chút chạy cho nó yên tâm