Tập Lái
28/11/18
20
5
5
39
Chào các chú, các anh ạ.
Em đang học lái xe nên có suy nghĩ đến chuyện dành dụm chút tiền để mua một em xế cỏ về tập tành và chở gia đình nhỏ về quê. Em xem nhiều trên chợ,bốn bánh,bán xe hơi, oto rẻ...em thích dáng xe Fiat Doublo nhất (có vài chiếc dưới 100tr). Em biết lựa chọn này của em là không thông minh (rất nhiều người (có kinh nghiệm trong mua bán xe cũ) cản và chê bai dòng xe này,khuyên em nên mua Citivan cho lành, nhưng không hiểu sao em vẫn không ngăn được mình tìm hiểu về doublo.
Vậy em xin các tiền bối một ít thời gian để thông não dùm em, một phần giúp diễn đàn mình thêm tương tác ạ.
1- gara nào ở Sài Gòn chuyên về dòng này để thêm địa chỉ tìm hiểu ạ.
2- có bác nào đang làm kỹ thuật ở hãng mekong không ạ? Cho em xin điện thoại làm quen, cà phê, nhậu nhẹt.
3- đời 2003-2004 thì nếu đại tu lại thì chi phí tầm bao nhiêu là ổn ạ?
......còn nhiều thứ sao trăng khác mà không thể liệt kê ra được.
Mong được sự tư vấn, truyền đạt kinh nghiệm từ những người đã dùng qua dòng xe này ạ. Em biết có nhiều người không thích dáng của xe này, hay chê xe rẻ, giá bèo, một dàn lạnh...mà không chọn em nó, rồi kết duyên với vợ Nhật, Hàn, Mỹ... Em không cần tư vấn về dòng khác ạ, hầu bao và sở thích không cho phép. Nghĩ cái cảnh mua em Citivan rồi cứ mơ mộng về Doublo là hok chịu được, e chung thủy quen rồi. Cám ơn tất cả những ai đã đọc bài.

Tìm hiểu xe Fiat Doublo

Mod: Ảnh minh họa​

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: van_nang
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Mình cũng thich dòng này và Suwagon nhưng ko đủ dũng cảm chơi, chúc bác may mắn

Tập Lái
28/11/18
20
5
5
39
Mình cũng thich dòng này và Suwagon nhưng ko đủ dũng cảm chơi, chúc bác may mắn
Giờ bác đang chạy xe gì ạ? E cũng hoang mang quá. Vì ko có nhiều đk kinh tế nên không mua xe mới được. Tầm tiền, vẫn có nhiều xe trung quốc đời cao, nhưng e không thích. Chỉ thích dáng doublo (hiện tại là vậy). Nghe các tiền bối nói, mua về mà ko hiểu về nó, tiền sửa nhiều hơn tiền mua xe. Hix! Hoang mang thấy sợ. Trong khi nghèo mới mua xe cũ.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
[pagebreak][/pagebreak]
Giờ bác đang chạy xe gì ạ? E cũng hoang mang quá. Vì ko có nhiều đk kinh tế nên không mua xe mới được. Tầm tiền, vẫn có nhiều xe trung quốc đời cao, nhưng e không thích. Chỉ thích dáng doublo (hiện tại là vậy). Nghe các tiền bối nói, mua về mà ko hiểu về nó, tiền sửa nhiều hơn tiền mua xe. Hix! Hoang mang thấy sợ. Trong khi nghèo mới mua xe cũ.
Trên face có hội Fiat đấy bác, bác xin gia nhập các bác ấy sẽ chia sẻ rõ ràng

Tập Lái
13/11/12
34
12
8
43
Quan 9 Tp.HCM
Doblo đi êm và ổn mà. Cần tìm xe còn Não và ít chế cháo, từ từ tu bổ sau. Giá tham khảo : 150-180tr . Bác đừng ôm mấy em mấy chục thêm khổ thân. Số đt em 0907580690 ( Google: Tuấn Anh Fiat)

• Like
Reactions: van_nang