Hạng B2
10/8/18
111
107
58
Có miếng 200 m2 full thổ cư có sổ đỏ hẳn hoi ở Thủ Dầu Một, mua năm 2008 chờ giải toả làm dự án thì đc đền bù
Giờ 2020 dự án chắc dẹp, đất éo biết nằm đâu. Giá ko biết lên đc cắc nào ko. Chán ko bùn đi thăm đất. Các bác có cao kiến nào xác định ranh giới và gtri đất ko? Do trên sổ ko ghi toạ độ, chỉ có số thuở + tờ bản đồ số bn đó. Em ở SG nên cũng ngại về

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Có miếng 200 m2 full thổ cư có sổ đỏ hẳn hoi ở Thủ Dầu Một, mua năm 2008 chờ giải toả làm dự án thì đc đền bù
Giờ 2020 dự án chắc dẹp, đất éo biết nằm đâu. Giá ko biết lên đc cắc nào ko. Chán ko bùn đi thăm đất. Các bác có cao kiến nào xác định ranh giới và gtri đất ko? Do trên sổ ko ghi toạ độ, chỉ có số thuở + tờ bản đồ số bn đó. Em ở SG nên cũng ngại về
Bao thư địa chính

Tập Lái
19/12/20
4
3
0
38
Tp. Hồ Chí Minh
Sao nhiều người đề cập đến Phúc An Garden nhỉ.
Đợt này thấy sốt sình sịch đất Phúc An Garden của Trần Anh nó bán ở Bình Dương kìa bác. ;)))
Bác ở đâu, đi chung với em coi luôn không. Tính đầu tư 1 quả đổi đời =))) Em cũng có tầm 400 triệu à. Có gì mua nhà thì vay. Lướt sóng bán lại. Bạn em lướt 6 tháng căn chung cư ở HCM cũng được tầm 15%.
Thấy sales Phúc An Garden chúng nó quảng cáo dữ dội lắm, 320tr là nó giao nhà cho mình kinh doanh. Up sổ các kiểu đầy đủ. Đất đợt này không biết còn không vi không thấy tụi sales nó quảng cáo em.
Có điều cứ phải xuống tận nơi mới biết bác. Biết đâu nó lại chở mình lên Tây Nguyên mua đất.
e có quen ai bên này không, được thì sắp xếp anh em đi chung cho vui, k lo bị chở thẳng lên Tây Nguyên haha

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
hế lô bác, mình mới đặt cọc 1 căn ở khu dự án Phúc An Garden (ngay QL13) tại BD. Bác chỉ cần chuẩn bị tầm 320tr là hốt được 1 căn nhà phố. Theo tôi bác cứ xoay max tầm 500tr để đề phòng. Mua xong căn nhà phố nếu bác cho thuê thì mua thêm nội thất, hoặc cho kinh doanh thì tuỳ. Tiền thuê hàng tháng cho back tiền lãi. Vẫn còn ngon chán ấy bác. Mà tiện là khu này cũng đông dân cư vào ở rồi. Bác cứ xuống trực tiếp xem thì ok hơn.
Khu này mình xem qua thì sản phẩm của chủ đầu tư rất nhiều. Bác nói cho thuê hoặc kinh doanh thấy ko khả thi. Vì kinh doanh buôn bán ở đây mật độ dân cư rất thấp.
Mua để đó đợi giá tăng bán chứ cho thuê thì thua.