Tư Vấn Mua Bán Tìm mua compound quận 9

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.783
103
Tài chính em tầm 6 _ 8 tỷ, muốn tìm chỗ an cư. Em tìm compound cho an toàn, đủ tiện ích. Đang ngắm Sim city hoặc Dragon village. Các bác có ai bán hoặc lời khuyên gì giúp em tìm được chỗ tốt, em xin cảm ơn
Thêm gợi ý cho bạn là Park Riverside và các khu dòng họ Khang Điền, vị trí tốt hơn.

Tập Lái
3/7/21
9
8
3
36
Thêm gợi ý cho bạn là Park Riverside và các khu dòng họ Khang Điền, vị trí tốt hơn.
Các khu đó cũng là lựa chọn tốt về vị trí và nội khu khá tốt, tuy nhiên với 8t chỉ mua dc căn 75m2 và thiết kế nhà của họ lại mau cũ quá. Mình muốn tìm rộng hơn chút thì chấp nhận xa hơn

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Các khu đó cũng là lựa chọn tốt về vị trí và nội khu khá tốt, tuy nhiên với 8t chỉ mua dc căn 75m2 và thiết kế nhà của họ lại mau cũ quá. Mình muốn tìm rộng hơn chút thì chấp nhận xa hơn
Đông Tăng Long bác nghiên cứu thử xem, 1 số phân khu có sổ luôn rồi.

• Like
Reactions: Linhnguyen
Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Tài chính em tầm 6 _ 8 tỷ, muốn tìm chỗ an cư. Em tìm compound cho an toàn, đủ tiện ích. Đang ngắm Sim city hoặc Dragon village. Các bác có ai bán hoặc lời khuyên gì giúp em tìm được chỗ tốt, em xin cảm ơn
Chọn nhà nên có các tiêu chí để mình dễ quyết định (trường học, chợ, siêu thị, bệnh viện,...). Theo mình thì ưu tiên chọn chỗ ở nên chọn theo hướng gần trường để con cái đi học tiện lợi, có môi trường tốt để phát triển bản thân, cái này là khoảng đầu tư lâu dài, cho tương lai.

Giống câu chuyện của Mạnh Tử, mẹ dọn nhà 3 lần để chọn môi trường tốt cho con phát triển.

Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
theo em bác có thể chọn simcity nhưng nếu muốn an toàn bác quất hẳn mega ruby hoặc mega residence giá cũng tầm 8 tỏi nhưng đã có sổ xung quanh ăn uống qua các khu khác dễ hơn.
bên trong có trường mầm non gần đường lên cao tốc khá ổn du lịch.
em thấy Simcity khả năng cao đợi sổ hơi lâu đấy bác, có nhiều thứ trong đó

Tập Lái
3/7/21
9
8
3
36
theo em bác có thể chọn simcity nhưng nếu muốn an toàn bác quất hẳn mega ruby hoặc mega residence giá cũng tầm 8 tỏi nhưng đã có sổ xung quanh ăn uống qua các khu khác dễ hơn.
bên trong có trường mầm non gần đường lên cao tốc khá ổn du lịch.
em thấy Simcity khả năng cao đợi sổ hơi lâu đấy bác, có nhiều thứ trong đó
Tài chính dư giả thì đã ko phải lă tăn ạ, mấy khu ấy vị trí, giấy tờ và tiện ích nội khu quá ngon. Em đi vào mà thấy cao cấp hẳn. Chê mỗi thiết kế nhà, vừa mau cũ mà bên trong tối quá.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
Tài chính dư giả thì đã ko phải lă tăn ạ, mấy khu ấy vị trí, giấy tờ và tiện ích nội khu quá ngon. Em đi vào mà thấy cao cấp hẳn. Chê mỗi thiết kế nhà, vừa mau cũ mà bên trong tối quá.
park riverside giá cũng tầm đó thôi bác , vị trí sim em thấy ko oke lắm trong khi giá cả cũng bằng các khu đã lên rồi.
đó là quan điểm của em còn tầm 7 tỏi em nghĩ nhiều dự án ở đó có mà, không thì mua đất khu khang an mà xây

Hạng D
30/9/19
1.498
5.143
113
Santa Ana
park riverside giá cũng tầm đó thôi bác , vị trí sim em thấy ko oke lắm trong khi giá cả cũng bằng các khu đã lên rồi.
đó là quan điểm của em còn tầm 7 tỏi em nghĩ nhiều dự án ở đó có mà, không thì mua đất khu khang an mà xây
Khang An giờ sợ tầm 7 tỏi chỉ đủ mua miếng đất hoặc dư ra tí chứ không xây nổi đâu bác.

• Like
Reactions: vonam2016
Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
Khang An giờ sợ tầm 7 tỏi chỉ đủ mua miếng đất hoặc dư ra tí chứ không xây nổi đâu bác.
diện tích đó cũng oke mà 8x20 , 6x25 điều mà nhà phố tất cả các dự án, quận 9 thường 5x15 thôi đây điện tích xây dựng còn có 5x10.