Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.477
113
Bên Thành Thái chủ yếu bán cho trồng chơi. Tỉ lệ nãy mầm tuỳ thuộc vào loại hạt F1 hay OP và niên hạn sử dụng. Mà trồng chơi thì chọn mấy loại dễ trồng như vạn thọ hay hướng dương phù hợp với khí hậu ấm nóng ở SG. Các loại hoa bác cần có thể trồng khí hậu nóng nhưng kết quả rất tệ nếu bác không rành kỹ thuật. Mà cho dù rành thì khí hậu quyết định phần lớn sinh trưởng của cây.
Cúc thì sao bác? Thấy trên bao bì ghi đk sinh trg nhiệt 20-30₫ooj

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Đúng rồi bác. Mọi năm tết e mua hoa ở ngoài ủng hộ nông dân nhưng chất lg ko như ý, và cũng ko có hàng độc lạ. Nên e muốn tự trồng. E thấy trồng cúc dễ mà nhiều loại, nhiều màu khá đẹp. A chia sẻ thêm nhé
Cúc thì có cúc nhật (aster) và cúc chrisanthemum. Bác hỏi loại nào? Bác quan tâm tới hoa cắt cành phải không? Mà bác vẫn chưa cho biết là sẽ trồng ở đâu?

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Em hóng cách trồng và đất trồng vạn thọ với huệ trắng.
Hóng trên mạng cũng trồng... vạn thọ thì ốm tong teo, hoa như bông soi nhái. Huệ thì chỉ có lá mà chẳng ra bông... hay mới nhú nhánh bông tự dưng ít ngày sau bị úng...
Nản :)
Em trồng chậu

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.477
113
Hóng trên mạng cũng trồng... vạn thọ thì ốm tong teo, hoa như bông soi nhái. Huệ thì chỉ có lá mà chẳng ra bông... hay mới nhú nhánh bông tự dưng ít ngày sau bị úng...
Em trồng chậu
đừng mua "đất sạch, đất dinh dưỡng" ở ngoài bán. Mua phân bón thêm nha.

• Like
Reactions: Sweety
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Em trồng chậu

có loại Lan Quệ (Huệ) sống tốt phây phây thời tiết thành hồ
củ bự như hành tây
trồng thử rùi biết

tâm bình
cảnh cũng bình :p

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.477
113
có loại Lan Quệ (Huệ) sống tốt phây phây thời tiết thành hồ
củ bự như hành tây
trồng thử rùi biết

tâm bình
cảnh cũng bình :p
e trồng ra hoa đúng 1 lần. Giờ nó tịt luôn :(

Hạng D
12/3/11
1.597
66.132
113
Tiền Giang, gò công
Đúng rồi bác. Mọi năm tết e mua hoa ở ngoài ủng hộ nông dân nhưng chất lg ko như ý, và cũng ko có hàng độc lạ. Nên e muốn tự trồng. E thấy trồng cúc dễ mà nhiều loại, nhiều màu khá đẹp. A chia sẻ thêm nhé
Anh mới chơi mà đòi độc , lạ thì cam đoan với anh là chả có cái gì ngoài mất tiền hết . không phải xin hứa mà xin thề luôn .