Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.501
113
Anh mới chơi mà đòi độc , lạ thì cam đoan với anh là chả có cái gì ngoài mất tiền hết . không phải xin hứa mà xin thề luôn .
Anh nói đúng.
Có gì chia sẻ thêm nữa ko a?

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Em hóng cách trồng và đất trồng vạn thọ với huệ trắng.
Hóng trên mạng cũng trồng... vạn thọ thì ốm tong teo, hoa như bông soi nhái. Huệ thì chỉ có lá mà chẳng ra bông... hay mới nhú nhánh bông tự dưng ít ngày sau bị úng...
Nản :)
Em trồng chậu
Bác trồng vạn thọ ta hay vạn thọ Mỹ F1? VTF1 thời gian trồng khoảng 60 ngày điều kiện nắng vừa phải, độ ẩm TB. Đất trồng thì bác mua mấy bao tro trấu, phân bò và sơ dừa về trộn, tưới nước lên ủ (nếu làm nhiều) tiết kiệm hơn. Nếu trồng chơi thì mua giá thể (peatmoss) của Klassman hoặc Bindtrup hoặc BVB cho khỏe mắc hơn chút. Nhớ là loại trồng (khác với loại dùng ươm). Nếu mua đất sạch (thực chất là mụn dừa) thì về ngâm, ủ và bổ sung dinh dưỡng chứ không thể dùng trồng ngay. Chậu 1 cây thì đường kính 15 - 18 cm.

Em không rành Huệ và mấy cây trồng từ củ!

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Bác trồng vạn thọ ta hay vạn thọ Mỹ F1? VTF1 thời gian trồng khoảng 60 ngày điều kiện nắng vừa phải, độ ẩm TB. Đất trồng thì bác mua mấy bao tro trấu, phân bò và sơ dừa về trộn, tưới nước lên ủ (nếu làm nhiều) tiết kiệm hơn. Nếu trồng chơi thì mua giá thể (peatmoss) của Klassman hoặc Bindtrup hoặc BVB cho khỏe mắc hơn chút. Nhớ là loại trồng (khác với loại dùng ươm). Nếu mua đất sạch (thực chất là mụn dừa) thì về ngâm, ủ và bổ sung dinh dưỡng chứ không thể dùng trồng ngay. Chậu 1 cây thì đường kính 15 - 18 cm.

Em không rành Huệ và mấy cây trồng từ củ!
Thank bác!
Có lẽ em sai từ khâu đất là ko có ủ...

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.501
113
Ở bãi rác Đa Phước a,để nơi ít nắng sáng sớm tưới là tốt nhất.Thỉnh thoảng mua ít nước đá về để xông cho mát
bác mua hạt giống hiệu gì, shop nào bán?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.134
113
Tiền Giang, gò công
Anh nói đúng.
Có gì chia sẻ thêm nữa ko a?
Nếu anh thích độc , lạ thì lên xứ nhiều hoa 1 chuyến , mua về chưng . hết rồi ạ. Còn lên đó mà chưa đủ độc lạ thì đi nước ngoài mang về thôi anh . chứ mình trồng được thì người khác cũng trồng được . hoặc anh có người quen chuyên làm mảng trồng hoa, anh đặt riêng giá chót vót thì may ra.