inc confirmed
Tập Lái
26/12/05
23
5
3
Em định mua Lexus LS600hl đời 2008, 2009. Xe hình thức cũng bình thường, của gara bán. Em cũng chưa chạy thử, không rõ giá nào thế nào có thể mua được và 14 năm tuổi rồi không biết đi 1 năm mất giá tầm bao nhiêu? Kính xin lời khuyên của các anh em! Em xin cảm ơn ạ!

Tìm mua Lexus LS600hl đời 2009, đi 1 năm mất giá tầm bao nhiêu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Mua một chiếc xe cũ 13 năm tuổi thì bác cũng phải có hiểu biết kha khá về xe. Chưa kể đây là dòng cao cấp của Lexus thì khá phức tạp, lại còn hybrid nữa (ký hiệu chữ "h" trong LS600hL). Sau 13 năm tuổi thì "cục pin" chắc cũng tới tuổi phải thay rồi, mà giá cục pin này cũng ko rẻ đâu (nghe đồn bằng chiếc Kia Mornong gì đấy). Rồi dòng xe cao cấp này toàn cảm biến, mạch điện phức tạp nên ko biết có lỗi lầm gì ko, phải cắm máy vô mới biết. Nói chung để check 1 chiếc xe "cao cấp" mà đời cũ thì khó hơn nhiều xe bình dân, nhiều hạng mục cần phải kiểm tra bằng máy móc chứ ko đơn thuần xem bằng mắt.
Bác nên có thợ am hiểu dòng xe này đi theo bác để check trước khi quyết định xuống tiền.

inc confirmed
Tập Lái
26/12/05
23
5
3
Mua một chiếc xe cũ 13 năm tuổi thì bác cũng phải có hiểu biết kha khá về xe. Chưa kể đây là dòng cao cấp của Lexus thì khá phức tạp, lại còn hybrid nữa (ký hiệu chữ "h" trong LS600hL). Sau 13 năm tuổi thì "cục pin" chắc cũng tới tuổi phải thay rồi, mà giá cục pin này cũng ko rẻ đâu (nghe đồn bằng chiếc Kia Mornong gì đấy). Rồi dòng xe cao cấp này toàn cảm biến, mạch điện phức tạp nên ko biết có lỗi lầm gì ko, phải cắm máy vô mới biết. Nói chung để check 1 chiếc xe "cao cấp" mà đời cũ thì khó hơn nhiều xe bình dân, nhiều hạng mục cần phải kiểm tra bằng máy móc chứ ko đơn thuần xem bằng mắt.
Bác nên có thợ am hiểu dòng xe này đi theo bác để check trước khi quyết định xuống tiền.
em đội ơn bác!, thực sự lời khuyên rất quý báu ạ, còn pin thfi em cũng ngâm cứu rồi, nếu để sửea cell thì cũng đc bác ạ, chi phí không tốn lắm, nhưng đúng là 13 năm tuổi rồi pin chắc cũng die hoặc sửa cell tùm lum. Theo bác thì con này tầm bao tiền ạ, em cũng đang cân nhắc, vì thật ra em cũng có kinh nghiệm mấy vụ cell pin, chấp nhận con này thì cũng là khá rủi ro về pin, nhưng khoái dòng LS mà cũng khoái Hybrid. cho nó đỡ tốn xăng chứ mấy 5.0 mà hút khi tự nhiên thì vỡ mật.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Tôi cũng thích dòng sedan Lexus cũ nhưng ngán cái vụ hybrid lắm. Công nghệ hybrid cách đây 13 năm nghe nói phải thay cả cụm, chứ thay từng cell thì ko yên tâm.
Máy 5.0 thì lái sướng lắm, nhưng cố mà đổ nhiều xăng :p
"Gara bán" ý bác là salon bán xe hay garage sửa xe họ bán. Bác nên trực tiếp gặp chủ để hỏi tình trạng xe, quá khứ bảo dưỡng xe.
Bác xem thêm bài viết này về con Lexus 430 model 2000 (bài viết năm 2017):

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
mua xe sang mà bác phân vân mất giá thì chân tình khuyên bác bỏ ngay ý định

có mấy cái góp ý với bác:
- 13 tuổi thì có thể sẽ có nhiều thứ cần đại tu
- 6 tháng đi đăng kiểm 1 lần
- như mấy bác trên hybrid 13 tuổi thì chắc pin có vấn đề rồi (thay đôi khi = cái xe)
- nhựa + nhiều linh kiện đã bắt đầu lão hoá rồi

Hạng B2
12/1/20
138
75
28
30
Nếu mua con này thì mua con camry đời 15 16 chạy cho khoẻ, lành tính máy đầm

Hạng B2
14/8/20
119
113
43
35
mua xe sang mà bác phân vân mất giá thì chân tình khuyên bác bỏ ngay ý định

có mấy cái góp ý với bác:
- 13 tuổi thì có thể sẽ có nhiều thứ cần đại tu
- 6 tháng đi đăng kiểm 1 lần
- như mấy bác trên hybrid 13 tuổi thì chắc pin có vấn đề rồi (thay đôi khi = cái xe)
- nhựa + nhiều linh kiện đã bắt đầu lão hoá rồi
Mấy ô mà lên diễn đàn hỏi mua xe sang đời sâu thì rất amateur .

• Haha
Reactions: crabs
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Khuyên thật bác chủ ko nên nhảy hố vôi, con xe 13 năm tuổi thì hệ thống điện phức tạp của con xe đầu bảng nhà Lexus sẽ có vấn đề và rất nhiều linh kiện cần phải thay mới.Trừ khi bác chủ quá rành về xe và nhà có gara sửa xe thì nên mua để trải nghiệm.