Status
Không mở trả lời sau này.
tuanle nói:
bác ra Trần Phú, góc Lê Hồng Phong, kêu thợ nó cắt cho miếng nhựa (ống nước) tròn đường kính 16cm, giá 40K, mang về lấy dao rọc 1 đường rãnh ~ 2/5 diện tích (khớp ngay cái ngấn sườn xe) rồi hơ lửa bẻ cho cong theo lườn xe, khoan 2 cái lỗ nhỏ lấy đinh vít bắt luôn vào cùi nhựa bình xăng, sau đó dán miếng inox lên... ngon bổ rẻ

Em dự rằng lúc trước bác cũng bị bọn nghiện có cạy mất cái nắp xăng
Hihihi

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
đây bác > http://www.thanhbinhauto..m/home/type.asp?iCat=426 thấy có 175k à
@ bác tuanle : em gởi  lời cảm ơn Bác tuanle về vụ chế chắn bùn cho xe focus , em mua 04 miếng cao su ( 180X 260X 3 mm ) thêm 12 đinh vít loại chống rỉ sét , tổng cộng hết 82k , vừa đẹp vừa bền ,xe em giờ leo lề thoải con gà mái luôn , Cảm ơn ý tưởng của Bác chứ chắc bác chưa làm nhỉ ? em làm chuột bạch rùi nha

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.492
113
đây
tuansaigon nói:
tuanle nói:
bác ra Trần Phú, góc Lê Hồng Phong, kêu thợ nó cắt cho miếng nhựa (ống nước) tròn đường kính 16cm, giá 40K, mang về lấy dao rọc 1 đường rãnh ~ 2/5 diện tích (khớp ngay cái ngấn sườn xe) rồi hơ lửa bẻ cho cong theo lườn xe, khoan 2 cái lỗ nhỏ lấy đinh vít bắt luôn vào cùi nhựa bình xăng, sau đó dán miếng inox lên... ngon bổ rẻ

Em dự rằng lúc trước bác cũng bị bọn nghiện có cạy mất cái nắp xăng
Hihihi
hôm trước em có cảnh báo cái vụ này, em cũng mất mà, giật nhẹ là sút ra thôi

em chế nắp khác rồi, nhưng lúc chế thì chưa kiếm đc chỗ TranPhu+LeHongPhong nên làm bằng 1 miếng nhựa mỏng hơn sau đó dán nắp inox vào, dùng đc nhưng không đẹp lắm, mới cắt 1 miếng nhựa mới nhưng... lười chưa tháo ra làm lại

hãng báo 1.3tr chưa sơn, gớm! cái miếng nhựa bằng bàn tay giá trên trời 

Hạng D
uoat_LX nói:
đây bác > http://www.thanhbinhauto..m/home/type.asp?iCat=426 thấy có 175k à
@ bác tuanle : em gởi  lời cảm ơn Bác tuanle về vụ chế chắn bùn cho xe focus , em mua 04 miếng cao su ( 180X 260X 3 mm ) thêm 12 đinh vít loại chống rỉ sét , tổng cộng hết 82k , vừa đẹp vừa bền ,xe em giờ leo lề thoải con gà mái luôn , Cảm ơn ý tưởng của Bác chứ chắc bác chưa làm nhỉ ? em làm chuột bạch rùi nha
Bác cho em xem mấy cái hình luôn đi bác, em sẽ làm theo! Thnaks

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Sao Focus không cải tiến cái này nhỉ, cái nắp nhựa bình xăng như hàng rẻ tiền, lại cột vào sợi dây nhựa nữa, thêm vào nắp ngoài cũng chẳng có khoá gì cả.

Hạng B2
9/10/07
326
0
16
53
daystar nói:
Thanks bác  tuanle, em sẽ nghiên cứu thử xem
Bác quyen3819: đúng mấy cái nắp đó bác, bác biết ở đâu có hàng kg bác?
cái đó bán bên TQ bác ạ, nếu có muốn mua thì mình mua dùm cho

Status
Không mở trả lời sau này.