1/11/15
693
15.793
173
32
Dạ hông bít ra nhiu tiền anh ạ.
mà vận chuyển bằng đường bộ ?

anh chưa từng bán hàng nặng, thì nên tìm hiểu trước khi quete comment đó của em.

đơn hàng đó tối thiểu cũng 80 tỉ,

anh đọc phát là biết nhận hàng bên bờ sông à ?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.185
113
Tiền Giang, gò công
Cát vàng bác cần loại 1 với cát sông hay pha lẫn hay tiêu chuẩn thế nào ạ. Cát em xin nhận nhen. Bác cho em chi tiết được hông ạ :D để em báo giá. Với thanh toán như thế nào vậy bác
Anh báo giá cho em nhé, lấy hàng ở đâu, em tự đưa xà lan tới lấy . giá nào ok em sẽ tới lấy mẫu về , làm hđ . phương thức thanh toán anh cứ đề xuất ạ

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
anh chưa từng bán hàng nặng, thì nên tìm hiểu trước khi quete comment đó của em.

Giao lần hết nhiu đó hàng hả anh ?
Hàng vận chuyển từ nơi khác đến nơi cần tuyền bộ bằng đường bộ?
Em ko bán hàng nặng đồng nghĩa hông có ai bên cạnh chưa mần việc này và chưa đủ lớn để nhận đơn hàng bự bự?
Em ko đặt vấn đề bác chủ thớt hỏi thiệt hay hỏi chơi.
Em đang nói về vấn đề mà anh đặt câu hỏi. Em thấy míu có gì là khó hết á.
Anh mần công trình em biết anh cũng có nguồn cung cấp. Vậy anh cho em tham gia được ko. Anh cho em số lượng anh cần nơi công trình đang làm chi tiết loại cát đá theo ý anh để em báo giá nếu cạnh tranh được anh cho em tham gia nhé. Anh chỉ cần thanh toán. Các việc khác anh ko phải lo. Em hứa. Làm ko đúng dẫy em tụt quần xin lỗi anh trước 500 ae trong này.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.185
113
Tiền Giang, gò công

80 tỷ mà em cứ tưởng 8000 tỷ .
80 tỷ thì không sao . mấy cái máy nhập về toàn trên 5 triệu , đội xe tải mấy trăm chiếc với 8 xà lan là dư xài rồi

1/11/15
693
15.793
173
32
Cái này cần gì anh phải phân tích . mấy ảnh tự thấy mình đủ máu mặt thì cung cấp thông tin, năng lực, giá cả . hàng nặng chả lẽ mua tại địa phương . địa phương cũng chở từ nơi khác tới thôi . chủ mỏ đá chắc gì có đội xà lan, chủ xà lan đâu có bán xi hay cát . trừ khi bê tông tươi thì khỏi hỏi lung tung .
Chuyện thuận lợi hay không thì em đâu quan tâm . em trả tiền rẻ nhất có thể , chất lượng như nhau, hàng nào không đạt thì em trả lại . ai thấy đủ tự tin thì làm . em san bùn hàng chục, hàng trăm triệu khối rồi, không phải mới làm . thời đi đắp đê bao biên giới mới sợ . long an chả có gì phải lo cả . em có tiền, ngồi chờ hàng tới trả tiền thôi . phương án có cũng được mà không có cũng được .

80 tỷ mà em cứ tưởng 8000 tỷ .
80 tỷ thì không sao . mấy cái máy nhập về toàn trên 5 triệu , đội xe tải mấy trăm chiếc với 8 xà lan là dư xài rồi

anh đọc lại 2 comments của anh đi.

1/11/15
693
15.793
173
32
cách đây hơn 2 năm, nghe anh kể về hoàn cảnh đi thi công trong khu Landmark thì không ăn khớp lắm.

nếu anh đã từng có quan hệ thương mại với các nhà cung cấp lớn với số lượng lớn và tiền thanh toán tốt như anh nói, thì đến khi anh có nhu cầu thế này, không lẽ họ từ chối phục vụ?

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Cho e hỏi ngu phát: 1triệu tấn bằng bn khối?

1m3 cát # 1 tấn 4 thì phải.

1m3 cát khoảng 1,4 đến 1,7 tuỳ cát ướt hay Khô

Định nhảy vô làm mà thấy anh gì báo giá có mấy chục k /m3 e thua luôn . Giá em bỏ cát vàng cho vựa tại Sg và đồng Nai là 400k/m3 rồi ! Ngày nào cũng chạy 300-400m2 . 2 nguồn cát sông và cát khai thác hầm luôn .

1/11/15
693
15.793
173
32
thôi em không nói ngang ngược nữa, làm hỏng topic của anh.

em chứng kiến nhiều đơn hàng ximang ít hơn thế, nhưng không ai hỏi vu vơ cả, Đông Bắc là hỏi Tân Xuân Anh, miền Tây hỏi ..... à mà thôi.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.185
113
Tiền Giang, gò công
cách đây hơn 2 năm, nghe anh kể về hoàn cảnh đi thi công trong khu Landmark thì không ăn khớp lắm.

nếu anh đã từng có quan hệ thương mại với các nhà cung cấp lớn với số lượng lớn và tiền thanh toán tốt như anh nói, thì đến khi anh có nhu cầu thế này, không lẽ họ từ chối phục vụ?
À, thì ra anh mặc định em lê lết trong cái landmark . trong đó tụi em làm điện, còn cái này tụi em làm nhà xưởng, lắp máy móc cho nhà máy sản xuất . còn nhà máy có thanh toán tốt không thì anh google thử xem sojitz mạnh hay yếu tài chính , năng lực vận tải họ cỡ nào .
Mà em không ham cãi nhau với anh mất thời gian, thấy có anh nào bảo : hỏi ngu , 1 khối cát nặng bao nhiêu gì đó, em cũng không muốn trả lời . mình không hợp nhau từ giây phút đầu tiên rồi .
Em nhắc lại là nhu cầu là có, không gấp .
Ngoài cát đá xi măng, anh nào có H2SO4 98% , HCl 35% giá cạnh tranh thì pm dùm em luôn .