Tập Lái
4/8/13
8
0
0
Re: F1racer đang kẹt trong rừng Di Linh - 3 ngày rồi chưa liên lạc được...

Mấy anh đi ốp dột thường gặp các vấn đề sau

Hay đi phóng uế bừa bãi ( Đào cái lổ xong phóng xuống,ra suối,hoạc sau xe)
Thúi rùm vì không tắm rửa và ko đánh răng
Ảy chỉa vì rối loạn tiêu hóa

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93

nguoiphutinh nói:
Cuộc đời vui nhất là mình làm chuyện mà bao nhieu người ngóng. Há há

F1 xứng đáng với điều này. Tặng F1 bó ha mừng trở về đủ cặp.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.734
133

F1racer nói:
Khó khăn là đây, quay lại hay chạy về Sg, dù gì mình cũng đã giúp anh em vài ngày qua và cũng chẳng ai trách được khi đường vào quá nguy hiểm, người dân cũng cản do vài vụ xe công nông rơi vực....
Nói thêm là khi em đào ngũ, có một bác cũng xin đi theo để được về gặp vợ con sớm, xe em có sẵn hai phụ, một thằng liều và một thằng nhát..., thằng nhát khi gặp lại thế giới văn minh thì xin phep đào ngũ thật để về sg bằng xe đò... Thôi thì không trách nó được do đi lần đầu và chưa hình dung cung đường... Tiếp cho ku cậu 300k... lên xe đò biến thẳng.
Bác xin đi theo thì đổi ý xin ở lại khi nhận được câu nói của em và thay đổi suy nghĩ: " ông về thì đừng bao giờ nhìn mặt anh em nữa!" .... Lại vui vẻ.
Nước và Mì gói! 2 cái cần nhất, thêm cây thuốc Hero cho mấy ông nằm rừng định thần. Quyết định quay lại, mua thêm 60 lít Xăng, 20 lít dầu cho xe.. Bọn em 3 thằng quay lại..
Ngồi trên xe chẳng thằng nào dám nói chuyện vì căng thẳng... Sau Khoảng 3h thì gặp lại được anh em đang đói và khát xen lẫn chút ngỡ ngàng việc em quay lại, nhất là những người đã có suy nghĩ và ít lời không hay khi nghĩ mình đào ngũ... Và khả năng đó là có thể xảy ra :)
Anh em lại tiếp tục hỗ trợ nhau dìu dắt ra đường, xe em còn hoạt động ổn nên hỗ trợ kéo thay cho các xe có vấn đề và yếu sức....
Mọi việc rồi cũng ổn, cuối ngày thì anh em ra được khỏi rừng và tái hoà nhập cộng đồng :))
.....
.....
.....
Kết luận: nguy hiểm thật, khó khăn thật... Nhưng đoàn kết sẽ giải quyết được tất cả, cũng như sự trợ giúp của anh em, bạn bè, điển hình là bác Chua biet bên SFC, anh em 67 Di linh và những người đang bò hóng chuyến này là cần thiết và cứu cánh cũng như đáng trân trọng. Qua đó hiểu hơn được tình anh em

Hạng D
14/6/05
1.590
3.921
113
Đồng Nai

Có nên trang bị điện thoại vệ tinh khi đi offroad kg các bác? Em thấy vụ vừa rồi mệt mỏi cả người đi và người ở nhà.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Có tật có tài. F1 có tài óp dốt và có tật ...máu gứa....hứa hứa -)

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Giờ em mới đọc thread này, chân thành cảm ơn mọi người đã lo lắng cho đoàn tham gia offroad cung Phan Thiết - Di Linh vừa kết thúc.
Đặc biệt, cảm ơn bác Chưa biết cùng bạn bè Di Linh đã băng rừng khoảng 40km đến để chụp hình gửi về cho gia đình, bạn bè, người thân.
khái niệm đi offroad cuối tuần chắc cũng phải xem xét lại vì có khi chúng ta chẳng thể hoàn thành một cung đường theo thời gian dự định làm cho gia đình, bạn bè lo lắng.
em không biết là đã ai mở Thread post hình ảnh lên OS hay chưa ? nếu chưa em sẽ mở 1 thread tường thuật chi tiết cung này để những ai có ý định offroad hay Phượt cần chuẩn bị kỹ hơn và đặc biết là phương tiện liên lạc ở những nơi mất sóng hoàn toàn và kẹt lại rừng nhiều ngày. có người nói em sao không post lên os? đoàn chỉ mới về đến sài gòn sáng nay và toàn bộ hình ảnh chỉ chụp bằng điện thoại. hơn nữa, hầu như những người tham gia chuyến này đều là thành viên kỳ cựu của OS nên chắc chắn hình ảnh sẽ được đăng đầy đủ trong những ngày tới.

bác nào chỉ giùm em cách copy hình từ Facebook qua OS nhỉ? lên Photobucket thấy lâu quá.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
chua biet nói:

Về nhà hết rồi em mới nói, nhìn hình này thấy giống như mới bắt được thằng cạy logo, cái mặt F1 tội nghiệp không chịu nỗi. :D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Chuyến đi có nhiều dấu ấn cuộc đời .kể ra nói nó để đời cũng có lí .Hôm nào F1 tổ chức off ẹp tổng kết đi .cho mình xin một ghế .

Hạng B2
23/5/12
248
17.264
93

F1racer nói:
euro car nói:
1 mình Uaz mà kéo cả đoàn gần 10 chiếc ra thì quá...đỉnh. Sao lúc đó không đề xuất hội off-road điều thêm 2 xe có tời khủng để hỗ trợ cho F1 thì yên tâm hơn.

Chúc mừng các bác đã vượt qua cung đường tưởng quen, nhưng lần này thì nhìn cái gì cũng thấy lạ.

Hy vọng, Rain forest challenger 2014 sẽ chọn cung mùa mưa này để thi adventure.
Không phải mình em kéo đâu, xe kéo nhiều nhất là xe của bác Mucachai, kéo các xe khác rất khoẻ. Nhờ có tời cơ xe này, neo đuôi xe và gốc cây để kéo các xe khác dưới dốc đứng lên... Không có xe này thì khó khăn nhiều hơn.
Cái UAZ của F1 nhẹ hều, mong manh dễ vỡ zậy mà làm việc hiệu quả ghê, chắc nhờ có mấy cái tời xịn F1 mới làm trước khi đi, vote cho F1 và bác Mucachai