Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
[Hỏi Ô Tô Sài Gòn] Anh em dùng thẻ tín dụng nào? Có những ưu đãi gì?? Có thể cho mình xin ít thông tin sơ bộ ko?
Mình dùng VIB, được tặng 500 lít xăng mỗi năm. Mua đồ trên Lazada, Shopee giảm khá nhiều.

4/4/19
26
1
8
40
1. Em đang có việc cần rút ít tiền từ thẻ tín dụng TPbank, trước có bác nào rao trên đây mà em không nhớ tên ạ.
2. Em cũng có 1 cái thẻ FE credit, chúng nó đang gạ em rút tiền mặt lãi suất 2%/ tháng và em định rút đôi chục trả trong 1 năm thì lãi suất đó có cao lắm không các bác nhỉ? Nhờ các bác cho ý kiến ạ. Cảm ơn các bác ạ
Có 2 cách là online và offline. Online thì dạo này xài nhiều hơn, cũng chính là bên ruttientragoponline đấy. Còn offline thì ra pos, dùng thẻ visa rút trực tiếp như ATM thôi. Mỗi cái chi phí rút cao lắm, tận 4% lận và bị tính lãi ngay từ lúc rút. Rút online chỉ mất phí 2,5% và miễn lãi trong 45 ngày.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Ngon quá anh. Em dùng cash back nên mỗi tháng hoàn cũng được 300-400k
Cho thông tin thẻ ngân hàng nào đi bạn? Mình HSBC mỗi tháng hoàn tối đa có 200k mua hàng siêu thị thôi
À, Citibank thì 1 tháng cashback tối đa 600k

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Cho thông tin thẻ ngân hàng nào đi bạn? Mình HSBC mỗi tháng hoàn tối đa có 200k mua hàng siêu thị thôi
À, Citibank thì 1 tháng cashback tối đa 600k
Dành cho lĩnh vực nào bạn? Quẹt thẻ siêu thị big c... hay điện máy có được như thế không? hay chỉ cho giáo dục y tế

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Có 2 cách là online và offline. Online thì dạo này xài nhiều hơn, cũng chính là bên ruttientragoponline đấy. Còn offline thì ra pos, dùng thẻ visa rút trực tiếp như ATM thôi. Mỗi cái chi phí rút cao lắm, tận 4% lận và bị tính lãi ngay từ lúc rút. Rút online chỉ mất phí 2,5% và miễn lãi trong 45 ngày.
Cái rút online này khác gì so với ra tận pos rút vậy mọi người? Nếu rút online thì tiền sẽ đổ về đâu?

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Cái rút online này khác gì so với ra tận pos rút vậy mọi người? Nếu rút online thì tiền sẽ đổ về đâu?
Cá nhân mình thường xuyên rút tiền trên ruttientragoponline, đưa ra vài so sánh nhỏ gọn giữa rút online và ra tận pos để mn tham khảo nhé:
- Phí rút chỉ 2,5% (tại pos thì phí rút là 4% - cao gấp đôi)
- Miễn lãi 45 ngày (tại pos thì tính lãi ngay từ khi quẹt)
- Chuyển đổi trả góp lãi suất 0,6%/ tháng (tại pos thì tính lãi cỡ 31%/ năm ~2,58%/ tháng)
- Rút 100% hạn mức (tại pos tối đa 50%).

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Online hay offline thì cũng chỉ có thể rút trong hạn mức thôi phải ko các bác? Em hỏi chút nữa, cái thẻ của em hạn mức 30tr mà em đã rút 11tr, đến kỳ thông báo thanh toán tối thiểu vẫn thanh toán đều nhưng sao giờ ra cây ATM nhét thẻ tín dụng đó vào không thể rút tiền được nữa. Còn thanh toán online vẫn thanh toán được bình thường là cớ làm sao bác nhỉ?