Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Tình hình covid ngày càng phức tạp nên công ty mình quyết định work from home từ tuần này. Anh em cho mình hỏi, nếu họp online thì nên sử dụng phần mềm nào đảm bảo các tiêu chí sau:
  • Bảo mật cao
  • Chất lượng âm thanh, hình ảnh rõ nét
  • Đường truyền ổn định
  • Gửi file nhanh, file size lớn (ko giới hạn càng tốt).
Mất phí cũng ko sao nha, miễn đảm bảo được các tiêu chí cơ bản trên.
Mình cám ơn!
Skype for business và Teams tích hợp trong Office 365. https://products.office.com/vi-vn/microsoft-teams/group-chat-software

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Em là em thù nhất thằng sky bản 8, mặc dù nhìn đẹp nhưng rất là kém ổn định, có đợt nó ép lên bản 8 may IT cài về 7 được.
Còn bản app trên ios thì siêu hao pin & chậm chạp.
Do đặc thù công việc buộc phải xài chứ không thì xoá luôn rồi :(
Đúng rồi bạn, sky trên iOS làm máy hao pin quá, hồi đầu tưởng máy mình bị hao pin, nhưng cài lại và không cài sky thì không sao, cài sky vào là máy tụt pin ghê lắm

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Đúng rồi bạn, sky trên iOS làm máy hao pin quá, hồi đầu tưởng máy mình bị hao pin, nhưng cài lại và không cài sky thì không sao, cài sky vào là máy tụt pin ghê lắm
Mình có cảm giác skype trên ios không được tối ưu nên ăn pin ghê lắm, nhất là lúc chạy nền. Mà tính chất công việc nên phải sống chung với lũ

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Nếu để học hay làm việc online thì Teams quá ổn
Có thể gửi file, tạo assignment.
Khi meeting thì có thể share màn hình, hoặc share pdf, slide powerpoint, hay mở whiteboard để vẽ, rất tiện.
Mình cực kỳ thích tính năng Whiteboard này của Teams, với thầy cô cần giảng bài trong thời đại covid này thì lại quá phù hợp:

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Em là em thù nhất thằng sky bản 8, mặc dù nhìn đẹp nhưng rất là kém ổn định, có đợt nó ép lên bản 8 may IT cài về 7 được.
Còn bản app trên ios thì siêu hao pin & chậm chạp.
Do đặc thù công việc buộc phải xài chứ không thì xoá luôn rồi :(
Skype nó chỉ như cái Yahoo Messenger ngày xưa thôi. Những tính năng cao cấp để phục vụ team work thì chả thấy có. Về cơ bản Skype không để cho Teamwork.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
MS sắp bỏ Skype for business nên giờ Teams được đẩy mạnh lắm. Cty lớn đều xài Teams hết.
Cái SfB phát triển từ Lync, lởm vl ra bỏ là đúng, mà tiêu đề nó là upgrading chứ ko phải moving nhé, Teams thì quá tuyệt vời roài

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Cái SfB phát triển từ Lync, lởm vl ra bỏ là đúng, mà tiêu đề nó là upgrading chứ ko phải moving nhé, Teams thì quá tuyệt vời roài
Cái hay của Teams là nó phối hợp rất tốt với bộ Office 365.
Nếu mua Office 365 thì sẽ được xài miễn phí Teams luôn.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Mình cực kỳ thích tính năng Whiteboard này của Teams, với thầy cô cần giảng bài trong thời đại covid này thì lại quá phù hợp:

Chính xác bác ơi, khả năng làm mở nền & mặt nạ bảng trắng này của Teams cực kỳ hợp dạy online.
Nói chung, mới dùng thấy khó, quen rồi thì lại thấy thích.
Bác nào ko hiểu rõ về whiteboard của Teams thì xem link này nhé: https://www.youtube.com/watch?v=1XvgH2rNpmk