Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Tình hình covid ngày càng phức tạp nên công ty mình quyết định work from home từ tuần này. Anh em cho mình hỏi, nếu họp online thì nên sử dụng phần mềm nào đảm bảo các tiêu chí sau:
  • Bảo mật cao
  • Chất lượng âm thanh, hình ảnh rõ nét
  • Đường truyền ổn định
  • Gửi file nhanh, file size lớn (ko giới hạn càng tốt).
Mất phí cũng ko sao nha, miễn đảm bảo được các tiêu chí cơ bản trên.
Mình cám ơn!

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Mình thì dùng đa số ở MS Teams thấy nó ngon cực, tiện lợi, chức năng thì rất nhiều, rất tốt để triển khai công việc cho Teams, nhưng giao diện hơi củ chuối, không thích phần giao diện, với lại hơi khó sử dụng nếu mới làm quen.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
So với các công cụ hỗ trợ work office như (Workplace, Bitrix24...vv) thì MS Teams vẫn được mình tín nhiệm nhất về khả năng xứ lý và đồng bộ công việc, mình đã dùng từ 2013 đến nay cũng khá nhiều sản phẩm. MS Teams cần cải thiện về giá và ra nhiều gói cho các doanh nghiệp SMB.

4/4/19
26
1
8
40
Tình hình covid ngày càng phức tạp nên công ty mình quyết định work from home từ tuần này. Anh em cho mình hỏi, nếu họp online thì nên sử dụng phần mềm nào đảm bảo các tiêu chí sau:
  • Bảo mật cao
  • Chất lượng âm thanh, hình ảnh rõ nét
  • Đường truyền ổn định
  • Gửi file nhanh, file size lớn (ko giới hạn càng tốt).
Mất phí cũng ko sao nha, miễn đảm bảo được các tiêu chí cơ bản trên.
Mình cám ơn!
Vote Teams của Microsoft bác nhé. Đáp ứng thừa cả yêu cầu của bác luôn.
Ngày mai bắt đầu cách ly toàn xã hội 15 ngày rồi, giờ còn ngồi hỏi phần mềm họp là quá muộn đó bác.

4/4/19
26
1
8
40
So với các công cụ hỗ trợ work office như (Workplace, Bitrix24...vv) thì MS Teams vẫn được mình tín nhiệm nhất về khả năng xứ lý và đồng bộ công việc, mình đã dùng từ 2013 đến nay cũng khá nhiều sản phẩm. MS Teams cần cải thiện về giá và ra nhiều gói cho các doanh nghiệp SMB.
Mới tung chương trình hỗ trợ cộng đồng bị ảnh hưởng bởi covid-19 kìa bác: miễn phí 6 tháng sử dụng ứng dụng Microsoft Teams.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Nếu để học hay làm việc online thì Teams quá ổn
Có thể gửi file, tạo assignment.
Khi meeting thì có thể share màn hình, hoặc share pdf, slide powerpoint, hay mở whiteboard để vẽ, rất tiện.

4/4/19
26
1
8
40
Teams vốn dĩ vẫn có bản Free mà bác :(
Không, ý là miễn phí cho bản trả phí đó. Theo đó những người dùng bản miễn phí sẽ được trải nghiệm 1 số tính năng chỉ có trong bản trả phí, ví như:
  • Cho phép mọi người ghi lại các cuộc họp và bao gồm tối đa 1 TB dung lượng lưu trữ đám mây thay vì chỉ 2 GB.
  • Loại bỏ một số hạn chế về giới hạn người dùng
  • Khả năng lên lịch ghi