Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
hiephv nói:
Escape khi lên đèo thì sao hả các bác? tôi có chạy thử 1 lần escape 2005 đi Đà lạt nhưng có cảm giác không hài lòng khi lên đèo, nhờ các bác cho thêm nhận xét
mình thấy cũng OK thôi chứ có sao đâu,chắc là tại bác chạy thử chưa quen xe nên thấy ko hài lòng như chạy xe của mình thôi

Hạng B1
5/7/10
56
0
6
Em mới làm 1 chuyến phan thiết hồi cuối tuần rồi về, đi và về trong ngày, sáng 6g depart từ Suối tiên, đền PT là 10g. Chiều thi bị kẹt xe nên phài 5g30 e mới về đến nhà. Cả đi và về là 380Km. Xe e chỉ mới đi được 850 (tính luôn chuyến PT) mà e cứ thấy sướng phê người. Cảm giác khi vào cua ở td 60-80 là quá đã... vì xe mới nên không dám bấm ga vượt 80 chủ yếu là tha trớn, chỉ đạp ga khi cần vượt mặt. Em là em thấy thế đã là quá sướng với em rồi. Tầm tiền này thì Ford ESC là số 1.

Bác chủ thớt cứ tự tin mà quất đi... lăn tăn nhức đầu lắm.

@Xe dap: bác thì chỉ được cái "nói xấu đối thủ có bài bản"

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.108
123
truongsonk300 nói:
hiephv nói:
Escape khi lên đèo thì sao hả các bác? tôi có chạy thử 1 lần escape 2005 đi Đà lạt nhưng có cảm giác không hài lòng khi lên đèo, nhờ các bác cho thêm nhận xét
mình thấy cũng OK thôi chứ có sao đâu,chắc là tại bác chạy thử chưa quen xe nên thấy ko hài lòng như chạy xe của mình thôi

ĐL chạy tốt bác ah.. rất phê mỗi lần vào cua hay vượt xe trên đèo.. em chẳng có gì ko hài lòng cả.. Mỗi lần đạp mạnh ga sẽ có độ trễ 1 chút nhưng vọt lên rất nhanh.. e lại thấy cái này hay vì cảm giác thật hơn..
.
Mua đi ko có gì phải chê đâu bác ah. Đi Esc bác có thể tự tin 'look down' civic với Altis heheh

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
ITW nói:
truongsonk300 nói:
hiephv nói:

ĐL chạy tốt bác ah.. rất phê mỗi lần vào cua hay vượt xe trên đèo.. em chẳng có gì ko hài lòng cả.. Mỗi lần đạp mạnh ga sẽ có độ trễ 1 chút nhưng vọt lên rất nhanh.. e lại thấy cái này hay vì cảm giác thật hơn..
.
Mua đi ko có gì phải chê đâu bác ah. Đi Esc bác có thể tự tin 'look down' civic với Altis heheh
cảm giác đó của bác là thật, khi tăng tốc vượt xe khác em thấy cảm giác lưng dính vào ghế
, và tự tin hơn mỗi khị Sài gòn đổ mưa bác ạ

Hạng B1
5/7/10
56
0
6
Em hoàn toàn đồng ý với bác về khoản này. Em chạy ESC 1 thời gian là kg muốn chuyển xuống ngồi với các sedan. Hôm rồi đi taxi, ngồi chiếc Vios, nãn không chịu nỗi....

Tập Lái
15/8/10
35
3
8
truongsonk300 nói:
hiephv nói:
2005 chắc là XLT rồi đúng ko bác! Chắc chưa quen chứ em đi XLT 07 thấy phê lòi.
Đường đèo dốc hay xấu chuyển qua 4x4 chạy đã lém....

Last edited by a moderator:
BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.294
93
Xe dap nói:
Em không dám khen em nó, Tuy nhiên với giá 35.4K thì em này xứng đáng với giá đó, Hiện nay với 35K ta chỉ mua được civic 1.8 hoặc Altis 1.8 thôi, Nói về khả năng vận hành thì Ếch ăn đứt 2 em nó.
Hôm nay có alo cho bác mấy lần, bà cả đang xem lấy chổ nào để thuận tiện, còn giá cả chổ bác tốt hơn nhưng chênh lệch cũng không lớn lắm, mình thích chổ bác tư vấn nhiệt tình, anh em trên forum với nhau.