Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Joseph_Nguyen nói:
@Trungnghia: Mặc dù tốn tiền (và bác chỉ cần phải trả tiền cho những khoản mà bác muốn thay thôi), nhưng có cảm giác là mình được chăm sóc tận tình. Công việc của mình bận rộn túi bụi, chắng nhớ ngày giờ để bảo dưỡng và thay thế các phụ tùng nữa.

Việc nhắc nhở khách hàng như vậy thể hiện sự quan tâm chăm sóc hậu mãi rất tốt cũa hãng.
Tại Ford nhiều đại lý quá, nên không thấy bác quay lại tưởng bác bảo dưỡng ở đại lý khác, khỏi nhắc, alo sợ bị

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Minh Pham nói:
Joseph_Nguyen nói:
@Trungnghia: Mặc dù tốn tiền (và bác chỉ cần phải trả tiền cho những khoản mà bác muốn thay thôi), nhưng có cảm giác là mình được chăm sóc tận tình. Công việc của mình bận rộn túi bụi, chắng nhớ ngày giờ để bảo dưỡng và thay thế các phụ tùng nữa.

Việc nhắc nhở khách hàng như vậy thể hiện sự quan tâm chăm sóc hậu mãi rất tốt cũa hãng.
Tại Ford nhiều đại lý quá, nên không thấy bác quay lại tưởng bác bảo dưỡng ở đại lý khác, khỏi nhắc, alo sợ bị
Ford có bao nhiêu đại lý đâu mà nhiều. Tui mua ở Citi Ford và chỉ đến đó làm bảo dưỡng thôi. Hỏi mấy thằng lính đang sử dụng Ford (Mondeo, Focus, Escape) nó cũng trả lời tương tự là làm gì có cái vụ gọi ĐT nhắc nhở đi bảo dưỡng xe từ Ford. Chán.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Joseph_Nguyen nói:
Minh Pham nói:
Joseph_Nguyen nói:

Ford có bao nhiêu đại lý đâu mà nhiều. Tui mua ở Citi Ford và chỉ đến đó làm bảo dưỡng thôi. Hỏi mấy thằng lính đang sử dụng Ford (Mondeo, Focus, Escape) nó cũng trả lời tương tự là làm gì có cái vụ gọi ĐT nhắc nhở đi bảo dưỡng xe từ Ford. Chán.
SGF, PQF, WTF,CTF và sinh sau đẻ muộn BTF. Bác ''đảo" một tua đi rồi "cảm nhận sự khác biệt" :D

Hạng B2
12/4/11
261
20
18
[/quote]
Chúc mừng Bác tìm hiểu về xe và lựa chọn nó, 4x4 là sự lựa chọn đúng đắn

[/quote]
Theo em được biết thì trong đó có bác APO dùng 2 đời Esc nhưng cái đầu thì bác ấy mua 4x4 cái sau thì lại mua 4x2 không biết tại sao ( Em hok nghĩ là bác ấy ham đi chơi như vậy mà tiết kiệm chút xiền
). Ngoài này thấy có mấy bác hội Esc đi Yên bái làm từ thiện thì 4x2 phải nằm lại chân dốc, chỉ có 4x4 lên được nên bạn em đang xúi em lấy 4x4. Em quay trái quay phải mà chưa biết nên làm sao đây ạ
Mấy bác chạy 4x4 ơi, các bác cho em biết là cái nút 4x4 đấy các bác có hay phải dùng đến không ạ ? Ngày trước em dùng Paj mấy năm thì thú thực là có đúng 1 lần vượt lầy trên Sapa ( do lở vách taluy ) là phải dùng đến nó.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Joseph_Nguyen nói:
thuc_teao nói:
Hi AE,

Mình có ý định mua xe Ford Escape 2.3 4x2, mình cũng tìm hiểu sơ sơ nhưng muốn nhờ AE đã từng dùng hay đang dùng loại này cho thêm đánh giá. Càng trực quan sinh động càng tốt.

Chân thành cám ơn AE.
Mình không phàn nàn gì vể con ếch hết, chỉ có mỗi 1 điều làm mình tủi thân với bạn bè là dịch vụ hậu mãi của Ford.

Thằng bạn mua xe cùng thời gian với mình nhưng nó mua chiếc Grandis của Mitsubishi, còn mình mua Escape 2.3 XLT đời 2009 của Ford, tại Citi Ford. Tình hình là sau 2 năm vận hành xe, chứa 1 lần nào nhân viên của hãng gọi điện thoại cho mình yêu cầu mang xe đi bảo dưỡng (xe đã chạy được 15,000 km). 2 lần bảo dưỡng đều do tự mình mang xe đi làm.
Trong khi đó, thằng bạn được nhân viên của hãng Misubitshi đều được gọi điện thoại nhắc nhở xe đã đến thời hạn bảo dưỡng, yều cầu đem xe đến bảo dưỡng đúng định kỳ. Hơn nữa, ngoài điện thoại nhắc nhở, hắn còn nhận được luôn bảng báo giá của các phụ tùng cần thay thế cho đợt bảo dưởng lần này. Thật là chu đáo.
Regards
Quái lạ, em cũng mua ESC của City Ford mà được gọi điện kêu đi bảo dưỡng mấy lần rồi. Lần nào gọi cũng sớm hơn thời gian cần đi bảo duỡng (vì em chạy ít) nên em toàn phải từ chối.
Bác đi bảo dưỡng Mit và ESC thì sau khi móc hầu bao mới biết ai sướng hơn ai. ESC em đi bảo dưỡng 2 lần rồi, chả lần nào quá 500K. Trong khi ông bạn gần nhà cứ mỗi lần đi bảo dưỡng con Grandis thì lại rên rỉ, kêu mắc còn hơn bảo dưỡng Lexus.

Hạng B1
28/8/07
72
40
18
Joseph_Nguyen nói:
Minh Pham nói:
Joseph_Nguyen nói:

Ford có bao nhiêu đại lý đâu mà nhiều. Tui mua ở Citi Ford và chỉ đến đó làm bảo dưỡng thôi. <span style=""color: #0000ff;"">Hỏi mấy thằng lính</span> đang sử dụng Ford (Mondeo, Focus, Escape) nó cũng trả lời tương tự là làm gì có cái vụ gọi ĐT nhắc nhở đi bảo dưỡng xe từ Ford. Chán.
Chắc tại họ thấy bác là sếp nên họ nghĩ không có thời gian nhấc điện thoại và có tài xế lo hết nên họ không gọi đó mà :p

Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
future red nói:
em là em mê esc lắm , lái sướng lắm , cày bừa cũng sướng luôn
Bác đang đi con gì vậy

Hạng B2
12/4/11
261
20
18
gallardo_thanh nói:
nhà em đi 4x4 nói chung là cái khoản chạy thì khỏi chê..lên cao tốc chạy vù vù khi cần vượt hoặc nổi ngẫu hứng thì bấm vào nút OD :D nhích nhẹ chân ga tí xíu là vù vù ...xe sau ngửi khói liền :D

Em nghĩ trên đường nhựa thì 4x4 ko hơn 4x2 đâu ạ ( trừ khi khác loại xe ). Em đã dùng Esc 4x2 liền trong hơn 1 tháng rồi. Chạy Hà nội - Móng cái tuy đèo dốc quanh co nhưng là đường nhựa nên ngon choét. Theo em là 4x4 chỉ phát huy lúc vào đường đất lầy hoặc dốc cao cần lực đẩy bánh sau mà Ecs 4x2 nó lại xài bánh trước. Cái em ngại là lỡ nó lọt hố lầy bánh trước rồi thì cái 4x4 nó có giúp em lùi lại được ko thôi ( cái này em đã gặp ). Em chả mong muốn nó vượt lầy như Paj hay Land đâu ạ. Gặp khó là em quay đầu bỏ chạy thôi :D. Nhưng nếu nó ( 4x4 ) là đồ cảnh chả giúp được mấy thì tội gì em phải cõng nó các bác nhỉ.