Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Thời gian trước mải lo kiếm tiền mà bỏ bê không học tiếng anh nên bây giờ gần như quên sạch rồi, các anh có biết trung tâm nào ở Sg dạy tiếng anh cho người lớn mới bắt đầu học lại mà ổn không ạ chỉ cho e với. Nếu có giáo viên nước ngoài nữa thì càng tốt.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Học tiếng Anh thì phải học tiếng trước, học chữ sau vài năm. Ngay từ đầu chỉ học nghe, nói qua giao tiếp sinh hoạt hoặc các chủ đề thông thường như em bé 3 - 4 tuổi học nói, bao giờ giao tiếp thông thường tàm tạm rồi mới học chữ.
Ngay từ đầu đã lo học chữ, lo học giáo trình, ngữ pháp này nọ dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm, rời sách ra là chịu chết, cứng họng.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
thằng cu cháu em học ở trường, xong đó quá trình đại học rồi ra trường đều tự học trên mạng, phim ảnh, game... thi Toeic tuyệt đối 990/990 luôn. Giờ tiếng Anh hiểu nhanh như TV :D

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
thằng cu cháu em học ở trường, xong đó quá trình đại học rồi ra trường đều tự học trên mạng, phim ảnh, game... thi Toeic tuyệt đối 990/990 luôn. Giờ tiếng Anh hiểu nhanh như TV :D
Tầm này bảo tự học e hơi khó bác ạ. Chắc cứ tìm thầy cô định hướng cho lẹ :D Anh có gợi ý về trung tâm nào ko?

4/4/19
26
1
8
40
Mình đã học từ khoá EFL B1 Upper, giờ đang học 5.0 của Yola. Mình học cũng chơi bời thôi nhưng mà trình phản xạ của mình cũng lên được chút đấy :D

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Mình đã học từ khoá EFL B1 Upper, giờ đang học 5.0 của Yola. Mình học cũng chơi bời thôi nhưng mà trình phản xạ của mình cũng lên được chút đấy :D
Khoá EFL của Yola cỡ ngót 20 triệu. So với 1 số trung tâm thì đắt, nhưng bên này trước giờ nổi tiếng về tiếng Anh học thuật, bọn nó hay học ở đây để lấy Toefl, SAT, GMAT... còn đi du học.

4/4/19
26
1
8
40
Khoá EFL của Yola cỡ ngót 20 triệu. So với 1 số trung tâm thì đắt, nhưng bên này trước giờ nổi tiếng về tiếng Anh học thuật, bọn nó hay học ở đây để lấy Toefl, SAT, GMAT... còn đi du học.
Chương trình English Foundation Learning (EFL) là chương trình đào tạo Anh ngữ tổng quan và học thuật giúp học viên lấy lại vốn tiếng Anh cơ bản trước khi chuyển lên luyện thi các kỳ thi Anh ngữ quốc tế (IELTS, TOEFL) hoặc cần cải thiện kỹ năng tiếng Anh cho mục đích công việc, du lịch. Em để link đây, bác thớt tham khảo thử phù hợp ko: https://yola.vn/tieng-anh-nguoi-lon-efl/

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Muốn dùng tiếng Anh là vốn lâu dài, bền vững, các bác PHẢI học xong và nắm vững ngữ pháp cơ bản, ít nhất là hết pre-intermediate, mức này cũng cover 80% ngữ pháp tiếng anh rồi. Các thể loại hơi loằng ngoằng một chút như là tương lai hoàn thành tiếp diễn, cấu trúc câu đảo ngữ inversion,... thì nó hơi nâng cao một tí các bác có thể bỏ qua, trong giao tiếp nó càng ít dùng. Hầu như chả bao giờ các bác thấy ai dùng thì tương lai hoàn thành tiếp diễn trong nói chuyện giao tiếp cả. Ví dụ vậy.

Với vốn ngữ pháp căn bản, các bác bắt đầu tiến hành học thuộc lòng các câu văn mà mình thích, trích từ sách, báo... Quá trình này chính là tạo môi trường cho não được đọc - viết và nói đồng thời.

Cứ chăm chỉ 1 năm sẽ thấy kết quả vượt trội.

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Trước khi đăng ký/ khởi động một lớp/ khoá/ chương trình tiếng nước ngoài (Anh, Đức, Pháp, Thổ, ...) người học phải tự trả lời được một số câu hỏi: Mình học tiếng này để làm gì? Sự cần thiết của ngoại ngữ này trong cuộc sống/ sự nghiệp của bản thân, ... Lúc đó sẽ quyết định được có nên tham gia không và tham gia ở mức độ nào??? Kinh nghiệm bản thân.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Tiếng gì học cũng phải chăm thực hành cả. Cơ bản cụ chủ tầm này chắc ngại. Chứ thanh niên trẻ bây giờ nó đi học TA ở các trung tâm rồi tham gia các khóa giao tiếp với nước ngoài để luyện nghe. Và đơn giản nhất và thấy nhiều người áp dụng nhất là chịu khó học từ vựng (mỗi ngày bn từ đó), lên youtube luyện nghe clip, cuối tuần lên phố đi bộ bắt chuyện với người NN - thậm chí có thể dẫn tour cho họ nếu có thời gian.
Túm lại em thấy là phải kiên trì và không nên sợ sai. Nếu chỉ là giao tiếp thì miễn là vốn từ có tjì ngữ pháp có sai người NN cũng hiểu được phần nào. Quen rồi sẽ tự tin hơn