Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
mà nghĩ cũng hài thiệt, phiên bản 2.2 giá bằng SantaFe và Fortuner thì không bác nào chịu mua, đòi bản cao nhất rồi ném đá.
Dzị bác so sánh con 2.2 với santa fe xem sao

Hạng D
13/2/09
3.363
18.848
113
Bình Dương
Các bác cứ chê...
Everest là dòng xe không nằm trong chiến lược bán hàng của Ford nên mấy bác có tiền cũng khó mà mua được, chủ yếu để nâng tầm thương hiệu và bán mấy mẫu khác như Fiesta và Ecosport... Vậy nên chỉ nhập về 1 vài chiếc chủ yếu trưng bày thôi và không cần bán nên đặt 1 cái giá cao, ai mua thì mua không thì thôi.
Vậy đó!

Hạng B1
14/9/15
86
45
18
52
Tỏi 6 muốn 7 chỗ cố tí làm em CX-9, hoặc Sedona ngon cơm
Còn 5 chỗ thì Outback.
CX9 chẳng có chỗ nào ngon hơn em này cả, trừ khoang rộng hơn 1 chút, xăng tốn hơn, đi ồn hơn (em nghĩ thế, vì đã đi CX9)!

Tập Lái
27/9/15
49
46
18
Em này về mặt lý thuyết thì thua gì Prado trừ cái bình nhiên liệu các bác nhỉ.
Mức giá này áp dụng từ 1.1.2016 tức là sau thời điểm chính sách thuế ttđb mới được áp dụng (tăng đối với xe 2.0 trở lên, 3.0 đổ lên còn tăng cao nữa).
Đa số các bác Oser đều chưng hửng với mức giá mới này, nhưng thực tế chúng ta chỉ là một phần nhỏ trong thị trường thôi, người nào có tiền thấy hợp lý ngta vẫn mua thôi.
Với theo ngu ý của e thì Ford đã nhấn mạnh rằng Everes mới này là để cạnh tranh với Prado thì ở vn chắc cũng chỉ chạy đua doanh số với Prado thôi, với để nâng tầm thương hiệu là chủ yếu.
Chúng ta cứ mặc định Everes là xe đi công trường, cục mịch, bình dân, thương hiệu còi ở vn nên giá nó phải thấp, nên chưng hửng với mức giá đó thôi.

• Like
Reactions: focus06752
Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Ết kếp, fo cụt, fo cụt ao niu, tất cả đều có bị lỗi, cái thì nhớt Hso, cai thì trễ số hú ga, nội thất rẻ tiền. người ta "lăn tăn" khi chuyển qua ford nhưng giải quyết dc khâu "lăn tăn" thì là cái gì phải là "LẠ" hay "Giá" thì mới chuyển dc chữ " Lăn tăn" qua chữ " Oh ye " . giá này thì e khẳng định Ford thất bại hoàn toàn, vì e yêu ford thế mà e chẳng mua giá ngày thì làm sao thuyết phục dc người yêu nhũng thứ khác. 1 tỏi thì e nghĩ liều chứ tỏi mốt tỏi 2 thỉ thôi cho rồi

• Like
Reactions: NgocLuu