Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Dear bác chủ thớt @huydungle,

Em đề nghị trước khi post bất cứ comment nào trong thớt này thì bác vui lòng giữ đúng lời hứa khi mở thớt, "chụp và up hình sự cố liên quan đến bình cứu hỏa đã nổ trong xe của bác khi đậu ở bãi giữ xe ngoài trời Diamond Plaza (?)".

Việc đưa lên thông tin sự cố và hướng mọi người chú ý vào để rồi làm ngơ như ko có chuyện gì - đặc biệt là sự cố liên quan đến một vấn đề rất mang tính thời sự - của bác, ắt hẳn sẽ gây bức xúc cho mọi người ko ít.

Mong bác up ảnh thật của sự việc này ngay, hoặc bác phải đính chính thông tin là ko có thật (nếu đó là do bác tự tưởng tượng) để tránh những đáng tiếc ko nên có xảy ra.

Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng C
18/4/11
665
11.094
93
bác chủ thật biết đùa. mà riêng e thấy k vui tí nào, còn các bác k biết có vui hay k? làm cái topic với tiêu đề CẢNH BÁO dùng những từ ngữ làm mọi người hết sức hoang man trong lúc này mọi người đang lo lắng nguy hiểm cho chính người lẫn xe khi để bình chữa cháy trong xe. dăm ngày sau lại lên bảo điện thoại Reset (kiệp lúc) nên k còn gì để up như đã hứa với hẹn, e noi thật lời bác ngay từ đầu tao topic đến đính chính nhiều mâu thuẫn nghịch lý lẫn nhau.
ps e nói ra k phải bênh vực cho bên nào đúng!!! chỉ nói ra bác xem mọi người như gà vịt xếp hàng chờ bác dẫn đi...
"do dien thoai Reset lai nen bi mat toan bo du lieu nen khong con hinh de minh up nen may ngay qua that hua, mong moi nguoi thong cam chu khong phai la gay su chu y hay chong doi thong tu gi, vi khong con bang chung nen cung khong biet noi gi duoc, su viec la co that"

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thông tư không thể đứng trên luật
Trao đổi với Báo Điện tử Giáo dục Việt Nam chiều 10/1, Đại biểu Quốc hội Nguyễn Ngọc Bảo (đoàn Vĩnh Phúc) đã nói thẳng: “Thông tư không thể đứng trên luật, một việc có ảnh hưởng tới đời sống của hàng triệu gia đình thì phải đưa ra Quốc hội thảo luận, phải xin ý kiến của nhân dân chứ không thể áp đặt”.
Luật PCCC năm 2001 đã được QH thông qua áp dụng rồi mà sao ổng ko biết?
Hồi thông qua thì ko chịu đọc kỹ hãy duyệt. Duyệt xong rồi giờ ko nhớ.
Đúng ra là phải hỏi cho rõ qui định như thế nào, giờ PCCC qui định có bình chữa cháy lại la làng!
Mai mốt lại có qui định lái xe phải có chứng chỉ PCCC.
[xtable=skin1|15%x@]
{tbody}
{tr}
{td=31%x@}
QUỐC HỘI
______

Luật số: 27/2001/QH10{/td}
{td=68%x@}
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
[/xtable]
LUẬT
PHÒNG CHÁY VÀ CHỮA CHÁY

Điều 18. Phòng cháy đối với phương tiện giao thông cơ giới​
1. Phương tiện giao thông cơ giới từ 4 chỗ ngồi trở lên, phương tiện giao thông cơ giới vận chuyển hàng hoá, chất nguy hiểm về cháy, nổ phải bảo đảm các điều kiện theo quy định của cơ quan quản lý nhà nước về phòng cháy và chữa cháy.
2. Phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy thì cơ quan đăng kiểm chỉ cấp chứng chỉ đăng kiểm khi đã được cơ quan quản lý nhà nước về phòng cháy và chữa cháy xác nhận đủ điều kiện; các phương tiện trên khi đóng mới hoặc cải tạo phải được duyệt thiết kế.​
Chính phủ quy định các loại phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn phòng cháy và chữa cháy.​
3. Phương tiện giao thông cơ giới của tổ chức quốc tế, tổ chức, cá nhân nước ngoài khi vào lãnh thổ Việt Nam phải bảo đảm các điều kiện an toàn về phòng cháy và chữa cháy theo quy định của pháp luật Việt Nam.​
4. Chủ sở hữu, người chỉ huy, người điều khiển phương tiện giao thông phải có trách nhiệm bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy trong suốt quá trình hoạt động của phương tiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.496
7.243
113
40
mua về, xịt hết cmn ra rồi đổ nước vào, quăng vào xe để đối phó với đầy tớ.
4. Đội nón bh đi xe máy làm gì -> đội cho có, đừng bị phạt, nón bán thì rẻ mạt và không đạt chất lượng, bọn nó lại bảo tại sao tui bây đội nón như vây? sao không đi túm cổ mấy thằng bán/sx nón dỏm.

.....
Trong kinh doanh người ta gọi là ăn cò. Đằng này tụi nó ăn dc cò hai đầu luôn vừa vào vừa ra. Tụi làm đồ dỏm kg chung chi đố mà nó sx dc.
Hé hé