Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
Gói cải tiến kỹ thuật của Lotus ở Moza sẽ là thử nghiệm lớn cho kế hoạch kỹ thuật F1 2014
The success of Lotus's long-wheelbase car will be a key barometer of the team's technical approach to the 2014 Formula 1 campaign, according to team principal Eric Boullier.
The long-wheelbase version (phiên bản kéo dài trục cơ sở)of the E21 will run for the first time at next week's Italian Grand Prix
...Lotus will introduce a long-wheelbase version of the E21 at Monza...

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/11/10
820
760
93
cái này LOTUS định thử nghiệm thôi hay là đua luôn hả bác ? nếu mà đua luôn thì cũng được mà ko phạm luật sao ?

ps : chắc định dùng chiêu này để giữ chân người tuyết đây mà ! :D

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
fanofcar nói:
cái này LOTUS định thử nghiệm thôi hay là đua luôn hả bác ? nếu mà đua luôn thì cũng được mà ko phạm luật sao ?

ps : chắc định dùng chiêu này để giữ chân người tuyết đây mà ! :D
“So we’re going to keep bringing developments through Monza and then the following races as well...." Như vậy, Lotus dự kiến (nếu hiệu quả) sẽ chạy tiếp luôn. Chắc chắn phải có tính toán để hợp lệ thì mới có "tầm nhìn 2014".

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
LOTUS UPGRADE GAMBLE
Đặt cược cho việc đem lại cơ hội vô địch cho Raikonen trong 8 chặng còn lại mùa này, Lotus sẽ đưa ra thử nghiệm kéo dài trục cơ sở(wheelbase) chiếc E21 tại Monza...bác Gary Anderson sẽ giải thích về triết lý và giải pháp kỹ thuật với tựa đề: "Lotus's wheelbase risk"- (wheelbase đấy mạo hiểm của Lotus)

Xem thêm: tầm quan trọng của wheelbase với F1
....wheelbase changes by a few percent, affect lap times in just thousandths of a second...

Hạng C
5/11/10
820
760
93
:D MONZA sẽ là nỗ lực lớn cuối cùng của LOTUS mùa này ! long weelbase & passive drs cộng lại nếu thành công thì chiếc E21 sẽ rất mạnh đây ! LOTUS đang cho thấy quyết tâm của mình trong việc cạnh tranh với các đội và giữ chân KIMI !

Hạng C
5/11/10
820
760
93
kebab nói:
fanofcar nói:
:D MONZA sẽ là nỗ lực lớn cuối cùng của LOTUS mùa này ! long weelbase & passive drs cộng lại nếu thành công thì chiếc E21 sẽ rất mạnh đây ! LOTUS đang cho thấy quyết tâm của mình trong việc cạnh tranh với các đội và giữ chân KIMI !
...you mean this car...

:D bác cứ trêu e ! e bẩu là this car : longweelbase changes by a few percent, affect lap times in just thousandths of a seccond ! hình như năm 2010 chiếc MERC W01 đã thử nghiệm cái này ! kéo dài thêm khoảng 40mm,ko biết driver có phải đi nạng như hình trên ko bác ? ( đây là bác CAUTHIDEKHONGGIA trích được, chứ e thì làm sao biết đc, bác nhỉ !! ;))