Hạng B1
13/4/12
78
4
8
hungmup nói:
Kia Morning nói:
bomdien nói:
Hummer SG nói:
Lịch thi đấu F1 mùa giải 2013:

24/3 - Grand Prix Malaysia

Em đã book vé máy bay, Khách sạn và vé F1 cho 4 lớn và 1 trẻ em cho vụ này rồi.
Bác đi ngày nào?Em đi T7 về T2,đặt gói free&easy của vietravel.
Theo em biết thì bác Bomdien đi từ T6 đến T2 ze & ở Novotel thì phải hehe

Hay quá, tự nhiên có đồng hương :))
Có bác nào dự định đi Sing xem F1 không? Em thì tính đi Sing, chứ thời gian F1 Malay em có việc, không đi được :(
Lập hội đi xem cho vui các bác !!!!!

Hạng B1
28/7/11
67
2
8
macnha nói:
Hình như chặng Sing là chặn đêm phải không?

Đúng rồi đó bác. Theo như em được biết thì chỉ ở chặng Sing mới có đua đêm thôi. Mặc dù xét về đường đua thì không bằng những nơi khác nhưng vì đua đêm nên mang lại cho người xem cảm giác rất là ...toẹt! :p
Bác cứ thử tưởng tượng cảnh xe lao vun vút giữa đêm xem. Đáng đồng tiền bát gạo lắm nha bác :D

Tập Lái
13/4/12
26
0
1
maiquanghuy nói:
macnha nói:

Đúng rồi đó bác. Theo như em được biết thì chỉ ở chặng Sing mới có đua đêm thôi. Mặc dù xét về đường đua thì không bằng những nơi khác nhưng vì đua đêm nên mang lại cho người xem cảm giác rất là ...toẹt! :p
Bác cứ thử tưởng tượng cảnh xe lao vun vút giữa đêm xem. Đáng đồng tiền bát gạo lắm nha bác :D

Thế bác đi xem cái này rồi à?

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
MCL: tháng 12 năm nay, Vodafone sẽ kết thúc hợp đồng tài trợ
Technical director Paddy Lowe sẽ ra đi. Có tin đồn Emirate sẽ ký hợp đồng với Bernie Ecclestone as series sponsor!! toàn là tin buồn.
Từ 2014 (hoặc muộn lắm 2015)sẽ sử dụng Động cơ F1 của Honda.
Mercedes: mẹo "Fric" đã thành công. Qua Barca test, phân tích cho thấy xe của Mer nhanh nhất ở sector 2 (1 và 3 thuộc về Fer). Nguyên nhân được cho là nhờ hệ thống "Fric" trên khung xe. tạp chí AMUS gọi là "kiểm soát tương tác đầu và đuôi"- 'Front and rear interactive control"- (cân chỉnh động hệ thống treo trước và sau). Luật không cho sử dụng cân chỉnh bằng electronic nhưng aero hoặc hydraulic thì được và Mer đã nghiên cứu hệ thống này 3 năm.
nguồn(AMUS)
Mercedes-Formel-1-Test-Barcelona-3-Maerz-2013-19-fotoshowImageNew-a2e8daae-665399.jpg

Last edited by a moderator:
maiquanghuy nói:
macnha nói:
Các bác kể thiếu chặng Abu Dhabi

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
cauthidekhonggia nói:
MCL: tháng 12 năm nay, Vodafone sẽ kết thúc hợp đồng tài trợ
Technical director Paddy Lowe sẽ ra đi. Có tin đồn Emirate sẽ ký hợp đồng với Bernie Ecclestone as series sponsor!! toàn là tin buồn.
Từ 2014 (hoặc muộn lắm 2015)sẽ sử dụng Động cơ F1 của Honda.
Mercedes: mẹo "Fric" đã thành công. Qua Barca test, phân tích cho thấy xe của Mer nhanh nhất ở sector 2 (1 và 3 thuộc về Fer). Nguyên nhân được cho là nhờ hệ thống "Fric" trên khung xe. tạp chí AMUS gọi là "kiểm soát tương tác đầu và đuôi"- 'Front and rear interactive control"- (cân chỉnh động hệ thống treo trước và sau). Luật không cho sử dụng cân chỉnh bằng electronic nhưng aero hoặc hydraulic thì được và Mer đã nghiên cứu hệ thống này 3 năm.
nguồn(AMUS)
Em nghĩ là đã nhanh ở Sector 1 và 3 thì sao lại không nhanh ở sector 2. Cái hệ cân chỉnh động đầu đuôi này nếu có lợi thế thì phải nằm ở sector 1 chứ ?? Cái này liệu có giống active suspension không các bác ??

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
bluesilhouettes nói:
Em nghĩ là đã nhanh ở Sector 1 và 3 thì sao lại không nhanh ở sector 2. Cái hệ cân chỉnh động đầu đuôi này nếu có lợi thế thì phải nằm ở sector 1 chứ ?? Cái này liệu có giống active suspension không các bác ??
tạp chí AMUS cũng gọi nó là "active suspention"
Về mối quan hệ của "fric" và sector 2, bác nhờ goo dịch bài này để tham khảo

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
cauthidekhonggia nói:
Mercedes: mẹo "Fric" đã thành công. Qua Barca test, phân tích cho thấy xe của Mer nhanh nhất ở sector 2 (1 và 3 thuộc về Fer). Nguyên nhân được cho là nhờ hệ thống "Fric" trên khung xe. tạp chí AMUS gọi là "<span style=""color: #0000ff;"">kiểm soát tương tác đầu và đuôi</span>"- 'Front and rear interactive control"- (<span style=""color: #0000ff;"">cân chỉnh động hệ thống treo trước và sau</span>). Luật không cho sử dụng cân chỉnh bằng electronic nhưng aero hoặc hydraulic thì được và Mer đã nghiên cứu hệ thống này 3 năm.
nguồn(AMUS)
Mercedes-Formel-1-Test-Barcelona-3-Maerz-2013-19-fotoshowImageNew-a2e8daae-665399.jpg
Ở cái hình này bác chỉ chổ nào là "kiểm soát tương tác đầu và đuôi". Bác khoanh vào chứ em đọc mà chẳng biết chỗ nào?