Tập Lái
6/8/05
29
0
0
RE: Tin vui!!!

Trích đoạn: thanhgiong

... theo em là nên đề nghị họ lắp cho cái đồng hồ đếm ngược ở chỗ đèn xanh, đỏ.

Đúng đáy Bác ạ! Cái vụ này vô cùng quan trọng. Em mất 300k tại ... rồi. Mớm đèn vàng 50cm - mà chả biết có mớm không nữa vì đầu xe em qua vạch thì em vẫn có thể tháy đèn vàng mà. Nếu mà phanh gấp thì chắc chắn ông 2 bánh đi sau toi.
Hà Nội đi sau Hà Đông tầm vài thập kỷ phát triển. Em còn thấy ở Hà Đông có mấy cô xxx xinh gái nữa cơ --- Bị phạt cũng đỡ ức :D:D

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Thấy được những qui định bất hợp lý và sửa chữa được là quí lắm rồi các Bác ui, chúng ta nên mừng vì sự kiện này vì ít ra cũng chắc chắn 1 điều là sẽ không có trường hợp tương tự ở SG :)

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Em nghĩ do cái tư tưởng xin cho cỏn rơi rớt lại của mấy bác quản lý, dần dần thì mới hết được, quan trọng là có nhận ra khuyết điểm và sửa chữa kịp thời là được, đừng có bảo thủ quá . U ra mấy bác Hà Noi5

Giống như vụ Võ lâm trường kỳ, mấy bác trên bộ lại thóang , không cần giấy phép ( tại sao lại phải giấy phép nhỉ, nếu có thì cái O SP có lẽ ốtaigon cũng phải xin phép chứ , vì cũng trao đổi thông tin, mở mang kiến thức và tất nhiên là tạo giá trị gia tăng về nhiều mặt -> suy ra phải có giấy phép như bác Hà giám đốc Sở )

Mà nhìn bác ấy còn cũng chưa đến 50 , lại ở SG mà bảo thủ nhỉ , chống cả bộ trưởng , thứ trưởng - > Kết Luận : quan chức còn như vậy thì thì mấy bác chuyên viên còn chầy cối hơn
i

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Tin mới đây: Ngân hàng nhà nuoc vừa thông báo khi khách hàng rút tiền >100T phải có giấy chứng minh là mới mua két sắt đu7ng tiền mới đuoc rút.........tiền

Tập Lái
23/9/05
35
0
0
53

Không hiểu những ông nghĩ ra "Quyết định số 01/2004/QĐ-UB ngày 6/1/2004" có biết tổng thiệt hại của người dân chi cho vấn đề tiêu cực phí này là bao nhiêu không nhỉ? Trách nhiệm của các ông đó tiếp tay cho tiêu cực như thế nào nhỉ?

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

To bác Hòa thượng & các bác.
Rất nhiều người VN có sở thích treo chữ "Nhẫn" trong nhà.
Đa số luôn bị ám ảnh bởi chữ "nhẫn", nên không bao giờ giám cất cao tiếng nói của mình (ngay cả ở một nơi an toàn như trên 4r này), chính vì vậy dân ta luôn bị thiệt thòi.
Em thấy những điều mà bác Born free nói không sai và cũng không có mùi chính trị =>không có gì phiền phức cả.
Nếu 4r của chúng ta bị Lock vì lý do này thì càng chứng tỏ bác BF nói đúng.
Các thành viên sẵn sàng góp tiền để xây dựng nên một 4r mới.
Em rất muốn con cháu chúng ta được sống trong một xã hội dân chủ thực sự.
Có vài lời mong các bác cùng ngẫm.

Trích đoạn: Born free

Mất toi 600k vì mua cái giấy đểu đó, chưa kịp mang xe đi đăng ký nữa. Một cái luật ngu không thể tả y như xe máy biển chắn đi ngày chẵn, biển lẻ đi ngày lẻ, hay thay nước hồ Tây, thế mà dân vẫn chịu được gần 2 năm. Dân Việt ta có thừa tính kiên nhẫn thật.

Tức!

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Vấn đề không phải ở tuổi tác bác ạ!
Nếu "con quan thì lại làm quan..." thì những cái đầu tối tăm đó đâu có giúp ích được gì?
Khi còn đương chức thì bận lo "vơ vét", khi gần về hưu thì lo "truyền nghề" cho con cháu, làm gì còn thời giờ mà nghĩ cho dân nữa...thử hỏi bao giờ khá được???

Trích đoạn: nipimor

Mà nhìn bác ấy còn cũng chưa đến 50 , lại ở SG mà bảo thủ nhỉ , chống cả bộ trưởng , thứ trưởng - > Kết Luận : quan chức còn như vậy thì thì mấy bác chuyên viên còn chầy cối hơn
i

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Trích đoạn: raubac

Vấn đề không phải ở tuổi tác bác ạ!
Nếu "con quan thì lại làm quan..." thì những cái đầu tối tăm đó đâu có giúp ích được gì?
Khi còn đương chức thì bận lo "vơ vét", khi gần về hưu thì lo "truyền nghề" cho con cháu, làm gì còn thời giờ mà nghĩ cho dân nữa...thử hỏi bao giờ khá được???

Trích đoạn: nipimor

i

Các bác cứ thử nghĩ xem, chuyên viên cỡ bự thì lương là bao nhiêu , nếu làm ăn đúng công tâm thì chỉ có xe đạp hay xe máy mà đi thôi , thế mà các bác ấy vẫn cứ thảnh thơi , xe hoi, nhà lầu , ăn chơi tàn bạo . Ai cũng biết vậy , nhưng mà không làm gì được . Tại sao dân HN lại giàu hơn tp HCM , vì HN là nơi cấp phát .
Vừa rồi Bộ KHDT lại trình dự luật dầu tư nhằm tăng cường quyền lực của Bộ .

Nếu như Singapỏe - công chức cực giỏi và thi tuyển khó khăn, và lương cao hơn doanh nghiệp

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Đúng là cha mẹ của dân lo cho dân thế còn gì

Luật doanh nghiệp đang trình QH đây: qui định thẩm tra dự án trên mọi phương diện từ phương án huy động vốn, đến tính khả thi của dự án, thẩm tra về công nghệ... để đảm bảo DN đã đầu tư là hiệu quả cao.

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Kết Luận : quan chức còn như vậy thì thì mấy bác chuyên viên còn chầy cối hơn

Thực ra các bác ấy cũng công bằng ra phết. Ví dụ luật doanh nghiệp sắp thông qua, họ cho rằng luật mới cần phải áp đặt một vài gánh nặng mới và nhiều hơn trong lĩnh vực cấp phép lên vai các DN trong nước bởi vì các DN nước ngoài đang phải thực hiện những yêu cầu tương tự, và vì vậy DN nước ngoài không nên bị phân biệt đối xử
Tóm lại tạo một sân chơi “tồi tệ” cho tất cả mọi người để dẫn tới một sân chơi bình đẳng.