Tư Vấn Đầu Tư Tình hình bđs Bình Dương

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Khu VSIP 1 tăng giá chóng mặt, khu q9 hay Củ Chi cũng rứa
Từ 2015 tới nay tăng quá cao, moa sắp nổ rồi. Giờ đi gom hàng cũng mạo hiểm, nổ 1 phát thì chết dở
Bởi vậy kiếm chỗ nào sổ sách rõ ràng giá phải chăng ko dính bank nhiều cho an toàn các bác ạ
Nổ là khi dân đầu cơ vay bank mà ko ra đc hàng mới nổ (năm 2011-2012 do dư âm sốt đất 2007 vay bank lúc đó 1 năm 24% trả ko nổi mớo nổ), giờ dân đầu cơ khôn nhiều rồi, có bao nhiêu chơi bấy nhiêu, thứ 2 nữa là dân ngoài ấy mang tiền vào nam mua nhiều lắm, nhìn nha trang đà nẵng là biết, vì vậy mấy năm nay giá tănh nhiều 1 phần là vậy

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nổ là khi dân đầu cơ vay bank mà ko ra đc hàng mới nổ (năm 2011-2012 do dư âm sốt đất 2007 vay bank lúc đó 1 năm 24% trả ko nổi mớo nổ), giờ dân đầu cơ khôn nhiều rồi, có bao nhiêu chơi bấy nhiêu, thứ 2 nữa là dân ngoài ấy mang tiền vào nam mua nhiều lắm, nhìn nha trang đà nẵng là biết, vì vậy mấy năm nay giá tănh nhiều 1 phần là vậy
BĐS tăng nóng và nhanh là dấu hiệu cảnh báo đầu tư bắt đầu nhiều rủi ro. Ở đâu đến mua cũng vậy thôi bác. Mảng đất nền thì họ đầu tư an toàn hơn, nhưng kênh căn hộ thì đầu tư vào tiềm ẩn rủi ro hơn ngoài ra các dự án góp vốn ào ạt mọc lên như nấm. Nhà nước không thể kiểm soát hết được, hầu hết đều phụ thuộc vào CDT thôi. Còn lại những miếng sang tay sổ hồng thì ko hấp dẫn lắm. Tóm lại là nếu mua theo nhu cầu và ko đặt nặng vấn đề đầu tư thì an tâm nhất

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Có các bác nào quan tâm hay mua lô nào khu Phú Hồng Thịnh chưa? Đường Lê Thị Trung cách vòng xoay An Phú 3km, giá 15tr 1m2, sổ hồng trao tay nhận ngay giấy phép xây dựng. Phú Hồng Thịnh 5. Giá này được ko mấy bác?

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Có các bác nào quan tâm hay mua lô nào khu Phú Hồng Thịnh chưa? Đường Lê Thị Trung cách vòng xoay An Phú 3km, giá 15tr 1m2, sổ hồng trao tay nhận ngay giấy phép xây dựng. Phú Hồng Thịnh 5. Giá này được ko mấy bác?
Chỗ đó thuận tiện đường xá, gần đường mptv, gần vx an phú, gần ngã tư (cách ~400m) hạ tầng đẹp. Mua để ở thì chấp nhận được.
Ở đó mảnh tối thiểu bnhieu m2 vậy bác.
Sáng e đi qua thấy có nhà đang xây dựng rồi.

Tập Lái
26/4/17
5
56
13
Bác nào biết tình hình, giá cả khu dân cư Vĩnh phú 1, đường số 10, Thuận An ko ạ????

• Like
Reactions: Tatlinh
Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Bác nào quan tâm khu Quảng trường xanh Green Square (siêu thị Big C Dĩ An) thì nhanh tay sở hữu lô hai mặt tiền đường GS 10, còn duy nhất 1 lô vị trí đẹp 8,35m x 18m, khu VIP dân trí cao, cuối đường Phạm Văn Đồng là đến :D

• Like
Reactions: Xebinhbich