Tư Vấn Đầu Tư Tình hình bđs Bình Dương

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Quanh Aeall Bìn Dương thấy sầm uất vãi,,, như Tân Bình SG
Sầm uất nhưng khác xa Tân Bình mợ ơi, ở mới biết vì sao nó ko bằng dù rằng đã chật chội lắm rồi :D:D:D

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Sầm uất nhưng khác xa Tân Bình mợ ơi, ở mới biết vì sao nó ko bằng dù rằng đã chật chội lắm rồi :D:D:D
Mình có xuống coi, thấy khu này có vẻ kén khách, chỉ dành cho dân tri thức & lối sống kiểu nhà ai nấy sáng, không chung đụng, yên tĩnh. Kiểu kiểu nước ngoài vậy đó. Với người VN nếu ở đây chắc thuộc tuýp người làm business sáng thì đi làm, tối về nghỉ ngơi yên tĩnh, gia đình hạt nhân giống bên tây. Không phù hợp với đại đa số VN là um sùm hàng xóm qua lại, và với VN thì có vẻ khá là buồn tẻ. Ở đây mà có thêm vài quán bar, khách sạn, nhà hàng thì sẽ nhộn nhịp hơn ah. Một cái lợi thế là có Aeon mall làm trung tâm, và giáp cạnh sài gòn nên chắc là sẽ thăng hoa. Vấn đề là khu này phù hợp với người nước ngoài & 1 bộ phận người Saigon hơn là người địa phương, do văn hóa ở căn hộ còn xa lạ.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Mình có xuống coi, thấy khu này có vẻ kén khách, chỉ dành cho dân tri thức & lối sống kiểu nhà ai nấy sáng, không chung đụng, yên tĩnh. Kiểu kiểu nước ngoài vậy đó. Với người VN nếu ở đây chắc thuộc tuýp người làm business sáng thì đi làm, tối về nghỉ ngơi yên tĩnh, gia đình hạt nhân giống bên tây. Không phù hợp với đại đa số VN là um sùm hàng xóm qua lại, và với VN thì có vẻ khá là buồn tẻ. Ở đây mà có thêm vài quán bar, khách sạn, nhà hàng thì sẽ nhộn nhịp hơn ah. Một cái lợi thế là có Aeon mall làm trung tâm, và giáp cạnh sài gòn nên chắc là sẽ thăng hoa. Vấn đề là khu này phù hợp với người nước ngoài & 1 bộ phận người Saigon hơn là người địa phương, do văn hóa ở căn hộ còn xa lạ.
Đó là khu căn hộ Canary, habitat, Citadines, City tower
Gần hơn thì có Eco Xuân sống tuyệt vời hơn do không gian trong đây rộng gấp 10 lần khu gần AEON
Còn về mặt khu dân cư hiện hữu thì phức tạp tạp nham lắm, nhưng khu Thuận An đang là 1 tiểu SG rồi bác à. Dự kiến 2020 sẽ từ Thị Xã lên thành Phố :D:D:D
Giờ ua đầu 4 còn kịp

• Like
Reactions: chutungvn
Hạng B2
22/6/16
175
3.746
93
Rừng Xà Nu
Thuận An mà lên tp thì hài quá anh nhỉ.
Cơ sở hạ tầng còn yếu kém lắm.
Đó là khu căn hộ Canary, habitat, Citadines, City tower
Gần hơn thì có Eco Xuân sống tuyệt vời hơn do không gian trong đây rộng gấp 10 lần khu gần AEON
Còn về mặt khu dân cư hiện hữu thì phức tạp tạp nham lắm, nhưng khu Thuận An đang là 1 tiểu SG rồi bác à. Dự kiến 2020 sẽ từ Thị Xã lên thành Phố :D:D:D
Giờ ua đầu 4 còn kịp

Tập Lái
4/4/07
21
16
3
ak47777
Thành phố loại II thôi bác. Huyện giàu của BD đó bác , thu nhập người công nhân ở đó ngang ngửa với công nhân ở SG đó bác

• Like
Tập Lái
31/1/18
34
15
8
31
ai có thông tin dự án Roxana ngay đầu đại lộ bình dương ko ạ?

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Thành phố trực thuộc Tỉnh bác ạ, loại II.
Cơ sở hạ tầng ở Thuận An ăn đứt hơn Củ Chi hay Hóc Môn đó bác: ví dụ như về mảng GTVT thì đường sá là rải nhựa đến 96,69% rồi, ngoài ra tiện ích ko thiếu 1 cái gì, đường ở BD đa số hẻm xe hơi ko à...

• Like
Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Saigon thì có khu Trung Sơn rất mắc & đẹp, mà lại là huyện Bình Chánh, nên có lên TP thì cũng có gì lạ đâu bác.