Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Đường đẹp từ đầu tới cuối nha anh.
Bữa đầu tháng 8 nhà mình mới đáp sân bay Đà Nẵng là nhận xe rồi chạy một mạch tới La Vang luôn.
La Sơn - Tuý Loan nối liền Cam Lộ - La Sơn, đường đẹp toàn tuyến. Chỉ có duy nhất đoạn bắt đầu Cam Lộ - La Sơn sạt lở đá thì dừng chờ để xe xúc xử lý thôi, cứ 1 tiếng là lock 30 phút.
Chưa thu phí, chưa có cam phạt nguội, ko có con lươn (cách mấy km thì nở ra 1 đoạn có 2 lane để vượt), đa số là vạch liền cấm vượt, những đoạn dài và đủ an toàn thì vạch đứt.
Đường quanh co uốn lượn khá nhiều, không có nhiều cua tay áo nhưng cũng khá nguy hiểm, tốc độ tối đa 80km/h. Xe cont với tải nặng cũng rất nhiều, nhiều đoạn ko vượt được bò lê bò lết như QL14 luôn haha.
Cả cao tốc gần 200km nhưng chỉ có duy nhất 1 trạm dừng kết hợp cây xăng, nên mọi người cân nhắc để chuẩn bị đồ ăn thức uống và đi vệ sinh nhe.

Hôm mình đi thì do có việc gấp nên mình chạy rất hỗn, trung bình 100-120, có đoạn thẳng, dài mà xuống dốc thì 150 (này em sai hoàn toàn, các bác đừng chạy như em, có chửi thì em xin nghe), nên từ sân bay Đà Nẵng mà tới Đức Mẹ La Vang chỉ có 2h30p
Nói chung là đường đẹp, nên đi thử nhe anh
View attachment 3004631
Đoạn này đang đi ngang rừng Quốc gia Bạch Mã, cảnh đẹp lắm nhưng do em cắm đầu cắm cổ chạy nên chỉ có duy nhất tấm này.
Đoạn ngang rừng quốc gia đúng đẹp, nhưng mình cũng giống bạn, cắm cổ chạy, vì trời sập tối. Khúc này có mấy cái cua cũng gắt, hôm đi gặp nguyên chiếc xe tải lật ngang. Nếu đi suốt tuyến 2 cái cao tốc này, đi ban ngày là đã nhất. Bất tiện là chưa có điểm dừng chân, mấy anh thì không sao, nhưng mấy chị thì hơi ngại :)

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng C
8/3/19
582
964
106
47
Đường đẹp từ đầu tới cuối nha anh.
Bữa đầu tháng 8 nhà mình mới đáp sân bay Đà Nẵng là nhận xe rồi chạy một mạch tới La Vang luôn.
La Sơn - Tuý Loan nối liền Cam Lộ - La Sơn, đường đẹp toàn tuyến. Chỉ có duy nhất đoạn bắt đầu Cam Lộ - La Sơn sạt lở đá thì dừng chờ để xe xúc xử lý thôi, cứ 1 tiếng là lock 30 phút.
Chưa thu phí, chưa có cam phạt nguội, ko có con lươn (cách mấy km thì nở ra 1 đoạn có 2 lane để vượt), đa số là vạch liền cấm vượt, những đoạn dài và đủ an toàn thì vạch đứt.
Đường quanh co uốn lượn khá nhiều, không có nhiều cua tay áo nhưng cũng khá nguy hiểm, tốc độ tối đa 80km/h. Xe cont với tải nặng cũng rất nhiều, nhiều đoạn ko vượt được bò lê bò lết như QL14 luôn haha.
Cả cao tốc gần 200km nhưng chỉ có duy nhất 1 trạm dừng kết hợp cây xăng, nên mọi người cân nhắc để chuẩn bị đồ ăn thức uống và đi vệ sinh nhe.

Hôm mình đi thì do có việc gấp nên mình chạy rất hỗn, trung bình 100-120, có đoạn thẳng, dài mà xuống dốc thì 150 (này em sai hoàn toàn, các bác đừng chạy như em, có chửi thì em xin nghe), nên từ sân bay Đà Nẵng mà tới Đức Mẹ La Vang chỉ có 2h30p
Nói chung là đường đẹp, nên đi thử nhe anh
View attachment 3004631
Đoạn này đang đi ngang rừng Quốc gia Bạch Mã, cảnh đẹp lắm nhưng do em cắm đầu cắm cổ chạy nên chỉ có duy nhất tấm này.
Clip trích từ cam hành trình cao tốc Túy Loan - La Sơn đây anh, Giờ thì ung dung ngồi coi :D
Anh em thấy video này có ích thì cho kênh Youtube này 1 subcribe nha. Tks

• Haha
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Đợt rồi đi xuyên Việt mình cũng đi Quốc lộ 15. Nhưng đi 1 đoạn thôi, đến gần Đồng Hơi phải rẻ ra Quốc lộ 1 đi tiếp vì Đường 15 chỉ có 2 làn, chạy trời tối hơi căng
View attachment 3004546View attachment 3004547View attachment 3004548View attachment 3004549View attachment 3004550View attachment 3004551View attachment 3004552View attachment 3004553View attachment 3004554View attachment 3004555
Anh đi đường này còn thấy xe chạy là may rồi! Xe tải chở hàng qua cửa khẩu Lao Bảo cũng đi khá nhiều. Cũng khu vực này mà anh đi đường Hồ Chí Minh Tây thì từ sáng tới chiều chỉ mình anh bao đường.

• Haha
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Mình vừa đi vê hôm qua, đường đẹp và ổn. Một số đoạn qua Bạch Mã cắm biển 60 và cấm vượt liên tục nên đoạn này đi hơi chậm, các đoạn khác vẫn chạy 80 đều. Theo mình thì chạy nhàn hơn đi QL1 và ko có trạm thu phí.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/2/22
4
3
3
48
Đường đẹp từ đầu đến cuối, mời bác trải nghiệm. Em mới Nha Trang ra hôm 25/8. Không có cam, không bắn tốc độ trừ đoạn cuối gần Cam Lộ bác đi đúng tốc độ cho phép và tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường

• Like
Hạng C
8/3/19
582
964
106
47
Cao tốc Cam Lộ - La Sơn có đặc điểm khá khác biệt với các cao tốc khác là có nhiều đọan cho phép vượt, đi khoảng 3 đến 4 km lại có một đoạn cho phép vượt

• Like
Reactions: Lqanh
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Cao tốc Cam Lộ - La Sơn có đặc điểm khá khác biệt với các cao tốc khác là có nhiều đọan cho phép vượt, đi khoảng 3 đến 4 km lại có một đoạn cho phép vượt
trước chỗ vượt 1.5km và 1km có biển báo để bết mà chủ động cũng hay

• Like
Hạng C
8/3/19
582
964
106
47
Tuyến này đi đẹp, đường ngon, nhưng ta-luy hai bên đường hơi ớn (ớn vì vẫn chưa làm xong, nó nằm trơ mình dưới mưa nắng, nên mưa nhiều có lẽ phải sạt thôi), mình đi hồi tháng 4 vào mùa khô nên thấy ổn. Nhưng mùa mưa thì mấy cái ta-luy có thể sạt cục bộ, nhưng mình nghĩ không đến nỗi tắc luôn không đi được. Đi suốt tuyến từ Đà Nẵng đến Quảng Bình thì nên đi nha, đẹp lắm. Hết cao tốc thì đi QL15 (Đ.Hồ Chí Minh) ra tới Đồng Hới. Bao đẹp và vắng, nhắc lại vẫn còn thèm đi nữa :).
Quốc lộ 15

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Anh siêng thiệt, đi du lịch, lưu file up youtube. Mình đi hơn 3 tuần, cắm đầu chạy, mấy hôm đầu còn thay thẻ nhơ cam hành trình, vài hôm thì thua luôn. Giờ còn đống clip trong ổ cứng, kkk
Quốc lộ 15
tj
À mà anh Hùng có nghề mà. Mình ở chung chỗ với lão Phồn, kkk.

• Love