Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Re:Tình hình đường xá Saigon- Dalat- Cao tốc Liên Khương

Thanks bac chủ, Kiểu này hết dám đi ĐL luôn

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Em cũng hay đi Đà Lạt, cuối một hai tuần em lại đi, dạo này lại hay đi tối muộn / đêm nên đến cao tốc toàn sau 12 giờ, em sẽ chú ý vấn đề lưu manh và cướp như các bác lưu ý. Về đường xấu thì em lưu ý thêm là đoạn đèo Phú Hiệp và sau đó chút cũng thường xuyên bị ổ gà ổ trâu mà đi hướng lên Đà Lạt thì qua đoạn đó lại đang dốc xuống nếu đi tốc độ cao chút đường tối có khả năng bị sụp ổ. Qua thị trấn Di Linh cũng vậy, nhiều khi ổ lớn bất ngờ giữa đường.
Gần đây thì em ngán nhất là bắn tốc độ ở Đồng Nai, Biên Hòa, em bị một lần lúc 10:30 tối chỗ qua Amata một chút, lúc lên hết cái dốc gặp cây cầu là bị gọi vào xử lý :confused:. Em cứ tưởng tối không bắn được hóa ra bắn ngon lành có người quen còn bị đúng chỗ đấy lúc 2:30 sáng ;)! Địa phận Lâm Đồng em thấy ít bị gây khó dễ hơn Đồng Nai.

Hạng B2
1/10/08
125
4
18

mai em đi Đà lạt , cám ơn thông tin các bác nhiều

Hạng D

Thưa các bác em vốn nhát gan lại thường đi mình ên.....nghe bác chủ cảnh báo đành phải đi vào lúc 5h sáng về tới SG 11h . Hichichic...

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44

Trời ah, lúc trước đầu thớt của bác nào nói về nạn xin đểu ở Đông nai, giờ đến cướp đếm ổ Đà Lạt, ra đường sợ XXX rình..... riết chán quá hết muốn đi đâu!

Hạng D

Thật tình nếu bác đi du lịch thì không nhất thiết phải đi khuya...tùy vào sở thích.
Còn em thì đi khuya để tiết kiệm thgian về mần dziệc chớ không xếp nó đuổi mất
Xe thì cũng trang bị đồ gọn gọn phòng thân nhưng nếu có chuyện gì thì chưa chắc đã dám dùng hầu như mang theo để trấn an.....em toàn đi 1 mình thôi
Kiểu này chắc em phải tìm 1 quả lựu đạn quá!

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

lamdat nói:
Thưa các bác em vốn nhát gan lại thường đi mình ên.....nghe bác chủ cảnh báo đành phải đi vào lúc 5h sáng về tới SG 11h . Hichichic...

Cuối tuần này alo cafe DL chứ?

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113

Nissan89 nói:
lamdat nói:

Cuối tuần này em và một số bác trong OS cũng làm một chuyến ĐL đây, nếu bác ở ĐL thì hẹn bác cafe tối T7 hén

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

nguyengiao nói:
Nissan89 nói:
lamdat nói:

Cuối tuần này em và một số bác trong OS cũng làm một chuyến ĐL đây, nếu bác ở ĐL thì hẹn bác cafe tối T7 hén
Ok bác. Thấy bác ọp Redbull mà em chưa hiểu nội dung. Heee