Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Hồi xưa đi thẳng Mai Chí Thọ, chờ đèn rẻ phải vào đường nhánh cao tốc luôn khỏe re. Cơ mà sao dạo này đi đến khúc đó rất hay bị kẹt vì toàn cont nối đuôi từ đường hỗn hợp phía trong ra, hướng từ Đồng Văn Cống đi lên. Lần nào em cũng kẹt ngay khúc này và chen chúc với xe cont vã mồ hôi các bác ạ. Mà Mai Chí Thọ thì chỉ duy nhất làn trong cùng là rẻ phải vào cao tốc được thôi.
Ngay ngã tư ĐVC-MCT bác chuyển lane vào lane hỗn hợp thì rẽ vào cao tốc dễ hơn

Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Hồi xưa đi thẳng Mai Chí Thọ, chờ đèn rẻ phải vào đường nhánh cao tốc luôn khỏe re. Cơ mà sao dạo này đi đến khúc đó rất hay bị kẹt vì toàn cont nối đuôi từ đường hỗn hợp phía trong ra, hướng từ Đồng Văn Cống đi lên. Lần nào em cũng kẹt ngay khúc này và chen chúc với xe cont vã mồ hôi các bác ạ. Mà Mai Chí Thọ thì chỉ duy nhất làn trong cùng là rẻ phải vào cao tốc được thôi.
BÁc đi Mai Chí Thọ quẹo phải Đồng Văn Cống thì thường kẹt do xe Cont, Bác nên đi Mai Chí Thọ quẹo Nguyễn Thị Định lên thẳng cao tốc luôn, E thường đi đoạn này...

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
10/7/08
513
432
63
Các Bác cho E hỏi tốc độ cho phép bao nhiêu sau khi từ Ngã Tư VTàu rẽ phải về hướng VTàu trên QL51 ? Vì E không thấy biển hướng dẫn tốc độ trên QL51 từ Ngã Tư này đến tận qua sân golf Long Thành ~ >10km lận ? Trong khi chiều về Biên Hòa thì gần đến Ngã Tư mới có biển 60km/h.

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình hình lưu đi Vũng Tàu cuối tuần

Như hình này thì mai chí thọ nên đi lane nào và rẽ lane nào để lên cao tốc mà ko bị xếp hàng ạ?
ông anh em cũng chỉ là đi mai chí thọ ôm lane trong cùng xếp hàng để lên cao tốc

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Chỉ có 1 vài lời khuyên nhỏ cho bác:
-chạy theo biển báo
- Từ QL 51 đổ xuống Vt thì cẩn thận các khúc giao nhau or khúc cắt con lươn, dân hay ngược chiều và băng ẩu.
Chúc bác vui vẻ và an toàn.

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
View attachment 267158
Như hình này thì mai chí thọ nên đi lane nào và rẽ lane nào để lên cao tốc mà ko bị xếp hàng ạ?
ông anh em cũng chỉ là đi mai chí thọ ôm lane trong cùng xếp hàng để lên cao tốc

Đi MTC thì em hay bắt đầu đi vào lane hỗn hợp ngay trước khi đến ngã tư với ĐVC, ôm sát lane ngoài cùng bên trái, qua ngã tư rồi đến nút giao An Phú rẽ phải vào cao tốc luôn, khỏi chờ đèn. Ở đó có biển báo nên bác yên tâm.

Attachments

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Em mới lái xe chưa đầy 1 tuần có nên đi 1 chuyến như vầy để luyện ko các bác ?

Hạng D
29/1/15
2.459
26.522
113
q11
Em sợ đi còn luống cuống :(
mình vừa có bằng đi 1 chuyến cao tốc trung lương liền, vậy để từ từ đi cho cháo nhừ.:3dcuoi: còn chưa tự tin thì đừng đi nha bạn , thks