Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999
RE: Tình hình NHẬP XE CŨ có vẻ xìu rồi chăng?

Chuyện về thuế cuối tháng 3 đầu tháng 4 mới biết chính xác . Còn đang đàm phán với Mỹ không làm căng được đâu các bác ơi.

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Trong một số trường hợp phân tích này nọ, đủ đường thì cách tốt nhất là liệu lấy "một bề" thui.
Tui thì cho rằng bây giờ nạn giao thông ở HN và Tp.HCM là đáng quan tâm nhất và không cẩn thạn thì sẽ không đi 4 bánh
vậy trước mắt các Bác muốn đi ô tô hay muốn sắm xe giá rẻ rùi không đi (vì đi thì đủ loại thuế má giá cộng vào cho em bốn bánh tính ra cũng không thể rẻ được). Còn mong chờ có hạ tầng bắng cánh thu thuế thì chắc phải mấy chục năm nữa mới có được.

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Tôi thấy có thông tin cho rằng Bộ tài chính sẽ trình phươpng án đánh thuế tuyệt đối với 1 sôd dòng xe. Cụ thể la dòng nào thì chưa biết. Còn các loại khác thì vẫn đánh thuế phần trăm. Có bác nào có tin tức rõ hơn không?

sid
Hạng B2
11/4/04
270
2
18
40
Lò gạch, Ụ cây

em thấy bà già em làm thuế mà bà già em vẫn quyết ko cho ông già em mua xe chờ đến sau 1-5 thì em nghĩ chắc chắn là giá otô sẽ phải giảm rồi. Em nghĩ ko có chuyện thuế 315% đâu, thế thì khác gì mức giá cũ. Quá vô lí.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

trich doan natusa:
Tôi thấy có thông tin cho rằng Bộ tài chính sẽ trình phươpng án đánh thuế tuyệt đối với 1 sôd dòng xe. Cụ thể la dòng nào thì chưa biết. Còn các loại khác thì vẫn đánh thuế phần trăm. Có bác nào có tin tức rõ hơn không?

Moi AE nao chua xem tin nay thi vao dia chi nay de nam ro hon ve gia thua xe cu nhap khau(bai dang tren bao thanh nien 25-3-06): http://www.thanhnien.com.vn/Kinhte/2006/3/25/143219.tno

(Xin loi vi moi bi hu mat bo go unicode nen danh go thieu dau luon!)