Club/Khoe Xe Tình iu Fiat

Hạng B2
10/11/15
344
358
63
47
Sáng nay gặp 1 chiếc albea màu rêu gần nhà em, em chộp đưa lên đây, không biết của bác nào, xe đẹp
Tình iu Fiat

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Có gì mà lạnh với nóng, hôm lễ kẹt xe tiền giang gần 2 tiếng, cây kim nó cứng đơ, không xìu, không lên.:)
Kỳ vậy bác, theo quy luật tự nhiên nó phải lên xuống chứ, bác có dùng phụ gia gì không mà nó cứng đơ vậy. Nếu ko xài phụ gia gì mà duy trì "kim" ở trạng thái 9g trong 2 tiếng là em ngưỡng mộ lắm luôn đó:3dcuoi:. Em được cái tư duy phong phú và đa dạng hehe. Em nói vui chút bác đừng giận em nhé!

• Like
Reactions: maisau and LA PHONG
Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Máu huyết lưu thông tốt thì nó cứ đơ vậy đó Bác, cũng thường xuyên cho nó tập thể dục nữa là ok. Muốn khỏe đẹp phải tập thể thao ... keke
Kỳ vậy bác, theo quy luật tự nhiên nó phải lên xuống chứ, bác có dùng phụ gia gì không mà nó cứng đơ vậy. Nếu ko xài phụ gia gì mà duy trì "kim" ở trạng thái 9g trong 2 tiếng là em ngưỡng mộ lắm luôn đó:3dcuoi:. Em được cái tư duy phong phú và đa dạng hehe. Em nói vui chút bác đừng giận em nhé!

• Like
Reactions: maisau
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xe đấu tắt quạt thì chắc không ngại vụ sôi nước của Fiat bác nhỉ?
Đúng ạ. Chỉ chú ý cầu chì thôi ạ. Còn kim nhiệt lên cao thì chỉ có 2 khả năng là xì đường ống hoặc lủng nắp cullast thôi mà lủng nắp cullast thì hạn hữu.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Hôm qua đang đi QL tự nhiên mất lạnh, vô nội thành thấy kim nhiệt lên cao biết là có vấn đề, ráng về đến nhà mở nắp capo thì y như rằng nước sôi và bắt đầu trào. Mở nắp cầu chì cạnh ắc quy rút ra thì đã bị đứt, giật cốp cắm cái sơ cua vào quạt quay tốc độ 2 ngay, do nhiệt đang cao. Chờ hạ xíu tắt máy từ từ mở nắp bình nước phụ châm thêm 1/2 chai 1250ml. Đề máy lại quạt quay nhẹ nhàng tốc độ 1, bấm AC thử quạt lên tốc độ 2, xem kim nhiệt xấp xỉ 9h thế là cho e nó về bãi. Nếu chưa từng bị trường hợp như vậy thì lại đổ thừa fiat thường hay sôi nước nằm đường bla bla... :D
Tình iu Fiat
Tình iu Fiat

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Hôm qua đang đi QL tự nhiên mất lạnh, vô nội thành thấy kim nhiệt lên cao biết là có vấn đề, ráng về đến nhà mở nắp capo thì y như rằng nước sôi và bắt đầu trào. Mở nắp cầu chì cạnh ắc quy rút ra thì đã bị đứt, giật cốp cắm cái sơ cua vào quạt quay tốc độ 2 ngay, do nhiệt đang cao. Chờ hạ xíu tắt máy từ từ mở nắp bình nước phụ châm thêm 1/2 chai 1250ml. Đề máy lại quạt quay nhẹ nhàng tốc độ 1, bấm AC thử quạt lên tốc độ 2, xem kim nhiệt xấp xỉ 9h thế là cho e nó về bãi. Nếu chưa từng bị trường hợp như vậy thì lại đổ thừa fiat thường hay sôi nước nằm đường bla bla... :D
View attachment 500576 View attachment 500577
Bác nói làm e giật mình. Chắc e cũng phải mua 4 cái fuse hộp cái để dành. Giờ 10 với 15 thì nhiều mà 30 40 50 60 chưa có cái nào dự phòng. Nể bác bình tĩnh xử lý!