Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Cám ơn thông tin của bác.
Có một đoạn đường biển ngắn khoảng 30km ngang qua Biển Cổ Thạch, 90 km tính từ Phan Thiết. Nếu bác có bản đồ smartphone để xem đường thì rẽ vào chạy đường này. Có thể chạy tốc độ khoảng 70kmh, có một số đoạn sát biển đẹp và không có xxx

Ngoai ra có đường ven biển từ Bàu Trắng ra Phan Rí Cửa khoảng 40km. Đường đang làm nên xấu chỉ xe gầm cao mới nên chạy nhưng nếu chạy được cũng nên thử vì cảnh đẹp.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Thấy các bác report em cũng nản nhưng đã book ks hết rồi, chịu khó đi sớm tí thôi
Không đến nỗi quá xấu như QL 14 đâu, chỉ là một số đoạn đá dăm và đường bị thu hẹp không thể vượt được các xe cont đang bò rùa nên ức chế và tốn thời gian thôi.

Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Bác đi theo tuyến này ra Nha Trang như sau: Sài gòn - Cao tốc - QL51 - Long Hai - QL 56 - La Gi - Nguyễn Chí Thanh - ĐT 719 - Kê Gà - Phan Thiết - Mũi né - ĐT 716 - Bàu Trắng - Đồi cát bay - Phan Rí cửa - Ql1 - Phan Rang (Đi lối cầu mới sát biển ra đường vòng quanh núi chúa) - núi chuá - Vịnh Vĩnh Hy - Vịnh Cam Ranh - Nha Trang. Vừa đi vừa ngắm cảnh luôn nha Bác nhất là đoạn Lương Sơn, núi Chúa, Vịnh Vĩnh Hy và Vịnh Cam Ranh đường đi đẹp tuyệt vời luôn. Em gởi Bác vài tấm hình Vịnh Vĩnh Hy đường vắng, đẹp và thanh bình.
Bác vào đây tìm dường nghiên cứu thêm nhé:
- http://goo.gl/AoK6Y8
- http://goo.gl/RnlI2R
Tình trang đường Saigon -Nha Trang

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Bác ttqui2005 ơi, đoạn từ Bàu Trăng ra Phan Rí cửa đi dc chưa bác, hôm 30-4 em đi thì xấu lắm, xe sedan k đi nổi, bác có hình thì update e voi

Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Bác ttqui2005 ơi, đoạn từ Bàu Trăng ra Phan Rí cửa đi dc chưa bác, hôm 30-4 em đi thì xấu lắm, xe sedan k đi nổi, bác có hình thì update e voi
Em đi hồi đầu tháng 10/2014 đường tốt rồi Bác ơi. Lúc em đi họ đã tráng nhựa một bên và đang tráng nhựa phần còn lại nên đi rất OK. Đến nay đã hơn 2 tháng chắc đã tráng nhựa xong nhiều rồi. Em gởi Bác 2 tấm hinh đoạn này em lo lái xe Bà Cả chụp hình nhưng đoạn này chỉ chụp được vài tấm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Đường được như này thì quá ok rồi các bác nhỉ

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Bác đi theo tuyến này ra Nha Trang như sau: Sài gòn - Cao tốc - QL51 - Long Hai - QL 56 - La Gi - Nguyễn Chí Thanh - ĐT 719 - Kê Gà - Phan Thiết - Mũi né - ĐT 716 - Bàu Trắng - Đồi cát bay - Phan Rí cửa - Ql1 - Phan Rang (Đi lối cầu mới sát biển ra đường vòng quanh núi chúa) - núi chuá - Vịnh Vĩnh Hy - Vịnh Cam Ranh - Nha Trang. Vừa đi vừa ngắm cảnh luôn nha Bác nhất là đoạn Lương Sơn, núi Chúa, Vịnh Vĩnh Hy và Vịnh Cam Ranh đường đi đẹp tuyệt vời luôn. Em gởi Bác vài tấm hình Vịnh Vĩnh Hy đường vắng, đẹp và thanh bình.
Bác vào đây tìm dường nghiên cứu thêm nhé:
- http://goo.gl/AoK6Y8
- http://goo.gl/RnlI2RView attachment 191829 View attachment 191830 View attachment 191831 View attachment 191833 View attachment 191834
Đường vịnh Vĩnh Hy xa hơn hướng Quốc Lộ gần 30 km, mà cũng có vài đoạn không được tốt nữa bác ơi. Trừ khi đi ngắm cảnh, chứ muốn tới Nha Trang nhanh thì không nên đi đường này.

Còn tới gần Nha Trang thì nên đi đường sân bay ven biển để vào Nha Trang, ngã rẽ phải sang sân bay sau Cam Ranh đâu 5 hay 10km gì đó.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Đường vịnh Vĩnh Hy xa hơn hướng Quốc Lộ gần 30 km, mà cũng có vài đoạn không được tốt nữa bác ơi. Trừ khi đi ngắm cảnh, chứ muốn tới Nha Trang nhanh thì không nên đi đường này.

Còn tới gần Nha Trang thì nên đi đường sân bay ven biển để vào Nha Trang, ngã rẽ phải sang sân bay sau Cam Ranh đâu 5 hay 10km gì đó.
Vậy theo bác thì nên đi theo cung đường nào, mình post lại lộ trình trên của bác ttqui2005 để bác góp ý thêm vì đầu tháng 2 mình đi Nha Trang ghé Ninh Vân Bay chơi trước tết cho rẽ và cũng dễ đặt phòng.

Sài gòn - Cao tốc - QL51 - Long Hai - QL 56 - La Gi - Nguyễn Chí Thanh - ĐT 719 - Kê Gà - Phan Thiết - Mũi né - ĐT 716 - Bàu Trắng - Đồi cát bay - Phan Rí cửa - Ql1 - Phan Rang (Đi lối cầu mới sát biển ra đường vòng quanh núi chúa) - núi chuá - Vịnh Vĩnh Hy - Vịnh Cam Ranh - Nha Trang.