Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Vậy theo bác thì nên đi theo cung đường nào, mình post lại lộ trình trên của bác ttqui2005 để bác góp ý thêm vì đầu tháng 2 mình đi Nha Trang ghé Ninh Vân Bay chơi trước tết cho rẽ và cũng dễ đặt phòng.

Sài gòn - Cao tốc - QL51 - Long Hai - QL 56 - La Gi - Nguyễn Chí Thanh - ĐT 719 - Kê Gà - Phan Thiết - Mũi né - ĐT 716 - Bàu Trắng - Đồi cát bay - Phan Rí cửa - Ql1 - Phan Rang (Đi lối cầu mới sát biển ra đường vòng quanh núi chúa) - núi chuá - Vịnh Vĩnh Hy - Vịnh Cam Ranh - Nha Trang.
Tuyến đường của em chỉ là để các Bác đi du lịch khám phá, còn nếu các Bác đi Nha Trang thì các Bác bỏ tuyến đi núi Chúa chỉ cần đi tới Phan Rang các Bác đi qua QL1 sau đó rẽ phải vào đường ven biển sân bay Cam Ranh rồi vào Nha Trang. Tuyến đuòng này để né QL1 đang sửa, chỉ trở ra QL1 đoạn Phan Rang thôi. Tùy vào thời gian của các Bác để lựa chọn chứ tháng 10 vừa qua em đi rất OK.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Tuyến đường của em chỉ là đe các Bác đi du lịch khám phá, còn nếu các Bác đi Nha Trang thì các Bác bỏ tuyến đi núi Chúa chỉ cần đi tới Phan Rang các Bác đi QL1 sau đo rẽ phải vào đuong ven biển sân bay Cam Ranh rồi vào Nha Trang. Tuyến đuòng này để né QL1 đang sửa chỉ trở ra QL1 đoan Phan Rang thôi. Tuỳ vào thời gian của các Bác để lựa chọn chứ tháng 10 vừa qua em đi rất OK.
Đúng vậy đó

Hạng B2
14/11/13
178
63
28
Ngày 28/12 em vừa đi Nha Trang về ven biển rất thích. Cảm giác cung đường sung sướng tập 2 hơn Long Thành Dầu Giây nhiều khi đi đường Võ Nguyên Giáp ở Phan Thiết không biết có BB nguội không chứ đạp 120 vẫn không có bạn đồng hành (phí là 7000đ :3dtangqua:) . Từ đó ra đến QL1A tuyệt vời chỉ ước gì có quán để ngồi ngắm cảnh. Cung đường thứ 2 là ra đến Nha Trang đường Sân Bay chỉ có bb cấm vượt còn lại ko biết tốc độ bi nhiêu cũng 1 minh 1 xe 1 em chân dài + 90km/h. gần cuối có thằng Taxi vượt trong ra lập tức có xxx hỏi liền mà xem lại camera ko tìm ra chổ các anh che nắng.
Lượt về như có chú Thăng mới thăm hay sao mà QL1A nhiều đoạn tuyệt vời 90km/h hơi run chân. xin mấy anh xe tải cho qua liền ko cần mệt óc.
Clip em úp sau. em bị đóng học phí Long Thành Dầu Giây vì đột ngột tách làn hết cao tốc chưa kịp xi nhan. chổ này còn tức vì đường này mới có chổ rẽ :3dkhoc:.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ngày 28/12 em vừa đi Nha Trang về ven biển rất thích. Cảm giác cung đường sung sướng tập 2 hơn Long Thành Dầu Giây nhiều khi đi đường Võ Nguyên Giáp ở Phan Thiết không biết có BB nguội không chứ đạp 120 vẫn không có bạn đồng hành (phí là 7000đ :3dtangqua:) . Từ đó ra đến QL1A tuyệt vời chỉ ước gì có quán để ngồi ngắm cảnh. Cung đường thứ 2 là ra đến Nha Trang đường Sân Bay chỉ có bb cấm vượt còn lại ko biết tốc độ bi nhiêu cũng 1 minh 1 xe 1 em chân dài + 90km/h. gần cuối có thằng Taxi vượt trong ra lập tức có xxx hỏi liền mà xem lại camera ko tìm ra chổ các anh che nắng.
Lượt về như có chú Thăng mới thăm hay sao mà QL1A nhiều đoạn tuyệt vời 90km/h hơi run chân. xin mấy anh xe tải cho qua liền ko cần mệt óc.
Clip em úp sau. em bị đóng học phí Long Thành Dầu Giây vì đột ngột tách làn hết cao tốc chưa kịp xi nhan. chổ này còn tức vì đường này mới có chổ rẽ :3dkhoc:.
Mừng cho anh ko phải nhận bb tốc độ đường sân bay Camranh-nhatrang. Tốc độ tối đa chỉ 80, có những nút giao còn 60, trên đèo có những khúc cua chỉ còn 40. Lái và phụ xe nhìn sao ko thấy bb tốc độ?
Lái nhatrang, test xe khi đường mới làm xong. Sau có vụ taxi mém bay xuống biển......Kiểm tra tốc độ.
Sau đó huyện Camlam được thành lập. Xxx kiểm tra tốc độ ngay chân đèo.
Đường 723 đi Dalat cũng vậy, ngoài đô thị, nhưng những đoạn 60 rất dài, bb khó thấy....khi mới thông tuyến 2B đua nhau để vào nghĩa trang. Đường tốt, vắng, chưa có bb, toan chạy 90-100, giờ thì cấm.

Hạng B2
14/11/13
178
63
28
Đi đường bên hông trong sân bay thôi phantan. khi hết đường thì bb liên tục. Lúc về thấy mấy chú ở Nha Trang đi 5 chổ leo cung đường ven biển cũng hoành tráng lắm
Khúc vào đường đổ dốc ven viển NT mà bb cũng dễ hiểu lầm :3dandap:
Tình trang đường Saigon -Nha Trang

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Ủa mấy bác đi ct long thành dầu giây thì vài và ra hướng nào vậy mấy bác?

Hạng D
11/5/09
1.048
2.965
143
Bác chủ đi ngày nào vậy? Sáng 1/1 em đi Phan Rang/ Vĩnh Hy đây ạ

Sáng 1/1 em cũng đi Phan Rang. em tính đi Cao Tốc Long thành - QL51 - đường ven biển Bà Rịa - Bình Châu - Lagi. Đoạn còn từ LaGi - Phan Rang không biết nên đi như thế nào các bác?

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Sáng 1/1 em cũng đi Phan Rang. em tính đi Cao Tốc Long thành - QL51 - đường ven biển Bà Rịa - Bình Châu - Lagi. Đoạn còn từ LaGi - Phan Rang không biết nên đi như thế nào các bác?
Bác tính xuất phát mấy giờ? em tính xp 5g sáng, nếu cùng giờ thì hẹn nhau đi chung luôn nhé. Theo các bác TĐTL em tính đi SG - Bình Châu - Lagi - Kê Gà - PT - DT716 - Bàu Trắng - Cổ Thạch rồi ra lại QL1

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
lần trước (2-9) em đi như vậy: Bùng binh TX La Gi qua dg Nguyễn Chí Thanh - Lý Thái Tổ - ĐT719 - TP Phan Thiết - Ra Mũi Né (Dg ĐT706B) - tiếp tục vào ĐT716 - tới ngã 3 Lương Sơn - Ra QL1 rồi ra Phan Rang.
Từ Phan Rang (bãi biển Ninh Chữ) hỏi người dân đi Vĩnh Hy thì người dân chỉ cho, theo dọc biển ra Vĩnh Hy, lúc em đi đoạn từ Thanh Hải ra Vĩnh Hy đường dang làm nên đi chậm, giờ chắc đã xong nhiều rồi. Tuy nhiên từ Vĩnh Hy ra Đảo Bình Hưng thì tuyệt vời, cung đường này phù hợp với Moto Phan khối lớn.
Cả đoạn đường đi em toàn theo sự chỉ đạo của anh Gút-Le (Google Map) trên con iphone 4s và cái miệng của em thôi.
Chúc bác phamtan có chuyến đi thành công.
P/S: nếu bác good English thì nên vào khu Amanoi Resort tham quan 1 chuyến cho biết thế nào là thành trì của Phái Võ Đang, rất đẹp và hiện đại. Chỉ Chuối là k cho người Việt vào tham quan nếu chưa đặt trước.

• Like
Reactions: xe2cang