Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
bravia nói:
thangtnl nói:
bravia nói:
bangvsg nói:
Em nghĩ an toàn nhất là mua miếng đất ở quê, lỡ có gì thì còn có đất mà trồng trọt tự cung tự cấp sống qua ngày :D
Ngân hàng mình thì từ thằng to tới thằng nhỏ rất khó tèo, nhưng nếu tèo sẽ tèo hàng loạt như domino :mad:
Hix! Nghe người trong nghành nói thế thì em chắc phải về quê kiếm đất chăn vịt rồi!
Có bác nào biết ngân hàng nào sắp tèo để em qua vay 1 ít về quê ấp trứng không ạ, hỏi thiệt nhé

Bác yên tâm, nếu ngân hàng nào tèo, thì trên sổ nợ, nó vẫn ghi tên bác....
Còn nếu bác là chủ nợ, nó tèo, thì bác khỏi đòi luôn nhé......Bianfishco là ví dụ đó bác bravia ạh....:D
Em vay xong, rồi ngày đêm khấn vái cho nó Tèo để em được xoá nợ ạ!

Hehe, thằng đó tèo thì nhà nước vẫn lôi đầu con nợ ra đòi, vậy mới đau. :D

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
NH o VN kho pha san lam bac ah, bac de y sau lung may NH nho toan nhung ong lon dung sau lung tro giup k. Dien hinh nhu Dai A, Viet Bank... :D
online mobile

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Richievn nói:
Em thay may bac cu kiem chi nhanh ngan hang nuoc ngoai lon ma goi vao cho chac an! chenh lech 1-2% mot nam khong dang voi cai dau tim, dau dau hien tai!
Hình như bác làm cho HSBC Việt Nam, bác cho e hỏi giám đốc quản lý rủi ro của HSBC VN là người viet phải ko và còn rất trẻ

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Hehe bên habc nó phân ra rủi ro nhiều ncais lắm bác. Không biết bác muốn hỏi rủi ro mảng nào? K thì nói đòng chí đó tên gì luôn ròi em báo cáo lại bác.

Còn giám đốc quản lý rủi ro doanh nghiệp thì tụi em có....4 người bao gồm cả em :D nhưng tụi em report cho CRO người Pháp ah. Vag bạn này không trẻ đâu

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Hình như sinh năm 84 bác ah, nge nói giỏi lắm hok lẽ là bác:D

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
Nhờ các bác chém gió em được khai sáng nhiều điều, em xin mạn phép sum ý các bác đến nay như sau:
luong81: không có gì pphải lo
laonong: gửi ngân hàng lớn, yên tâm đi ngủ
bangvsg: mua đất làm VAC
JerryMouse: cứ NH gần nhà lãi cao mà phệt
e.sacom: cứ top 10 mà phệt
bravia:mua đất chăn vịt và bán "hột vịt nộn"
binharch: 4 phương trời = tèo hết
sweetchild_shop: theo anh AQ
Rechievn: Gửi tiền cho tây
nobita: Gửi cho tây, tây về nước = tèo
thangtnl: có tèo cũng vẫn là chủ nợ (có hơi hướng AQ)
dtmnqv: Bank Việt nam an toàn nhất quả đất
gacon: NH ở xứ Vịt ta rất khó phá sản

Như vậy đến hôm nay, đa phần ý kiến cho rằng nên vô tư mà gửi.

Hạng C
10/1/11
543
10
28
vô tư đi bác ơi. làm gì có chuyện bank sập. nếu bác ngại thì chia ra gửi mỗi nơi 1 ít. làm vậy mai mốt có cần vay lại thì cũng nằm trong ds khách hàng tiềm năng hehehe.

em cũng đang cầu cho thằng SEX XIM sập cho em nhẹ gánh mà mãi có sập đâu.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.127
113
Hehe trong 4 người đúng có mỗi em là sinh năm 84 :D còn lại đều 7x. Không lẽ bác nói em thiệ? :):)

@ dorive: quan điểm nobita chưa chuẩn lắm bác ah. Gửi tiền cho tây thì không sợ nó sụp. mà thằng vn nó sụp thì thằng group cũng đứng ra trả thôi. Chỉ cần bác có cái ID chứng minh bác là chủ tài khoản thôi. Tây lông nó tốn cả trăm năm gầy dựng cái thương hiệu được định giá vài chục tỏi dollar nên k vì mấy tỏi vnd của ta mà để mất giá trị thương hiệu đâu. Reputation đối với nó quan trọng lắm và khi đánh giá rủi ro thì cái này thuộc hàng top đó bác. Như xưa em làm anz thì đợt khủng hoảng tài chính mới nổ ra, toạn bộ tiền gởi ở anz tới 200k aud được bảo lãnh bởi chính phủ úc đó. Mà em thì tin lời tụi chính phủ này hơn lời đầy tớ nhà ta ah.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Richievn nói:
Hehe trong 4 người đúng có mỗi em là sinh năm 84 :D còn lại đều 7x. Không lẽ bác nói em thiệ? :):)

@ dorive: quan điểm nobita chưa chuẩn lắm bác ah. Gửi tiền cho tây thì không sợ nó sụp. mà thằng vn nó sụp thì thằng group cũng đứng ra trả thôi. Chỉ cần bác có cái ID chứng minh bác là chủ tài khoản thôi. Tây lông nó tốn cả trăm năm gầy dựng cái thương hiệu được định giá vài chục tỏi dollar nên k vì mấy tỏi vnd của ta mà để mất giá trị thương hiệu đâu. Reputation đối với nó quan trọng lắm và khi đánh giá rủi ro thì cái này thuộc hàng top đó bác. Như xưa em làm anz thì đợt khủng hoảng tài chính mới nổ ra, toạn bộ tiền gởi ở anz tới 200k aud được bảo lãnh bởi chính phủ úc đó. Mà em thì tin lời tụi chính phủ này hơn lời đầy tớ nhà ta ah.
Em chỉ chém gió thế thôi...chứ em biết tụi giãy chết mặc dù đang giãy chết, nhưng nó vẫn giữ uy tín mà...để còn gom tiền của thiên hạ ở mấy nước khác....:D:D:D:D

Giờ bác nào có Vina Dola thì cứ gửi NH VN..vì cái đó nhà trồng dc..còn Obama thì cứ mang đến mấy thằng giãy chết...nó giữ hộ cho yên tâm...vì cái đó nhà nó trồng dc...:D:D:D:D

@ Richi..á đù..hôm nay mới biết làm giám đốc ta....thế mà trước giờ cứ chém gió bảo chỉ là chạy lăn xăn trong Hờ sờ bờ cờ thôi....:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
nobitta nói:
Richievn nói:

Em chỉ chém gió thế thôi...chứ em biết tụi giãy chết mặc dù đang giãy chết, nhưng nó vẫn giữ uy tín mà...để còn gom tiền của thiên hạ ở mấy nước khác....:D:D:D:D

Giờ bác nào có Vina Dola thì cứ gửi NH VN..vì cái đó nhà trồng dc..còn Obama thì cứ mang đến mấy thằng giãy chết...nó giữ hộ cho yên tâm...vì cái đó nhà nó trồng dc...:D:D:D:D

@ Richi..á đù..hôm nay mới biết làm giám đốc ta....thế mà trước giờ cứ chém gió bảo chỉ là chạy lăn xăn trong Hờ sờ bờ cờ thôi....:D:D:D:D
Vậy có lẽ em sẽ chặt ra làm 4 khúc đều nhau:
khúc 1: đô la vịt. Gửi "bốn phương trời" deal lãi suất max
khúc 2: đô la vịt. Gửi 1 trong các top 10 Bank vịt
khúc 2: đô la mẽo. Gửi Hờ sờ bờ cờ (nhờ bác Richievn cho cái lã suất good good tý
)
khúc 2: đô la úc đại lợi. Gửi ANZ.

Thế có ổn không các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.