Hạng B2
29/3/07
134
11
18
RE: TMV đã từng bỏ quên 48 động cơ Vios?

Em vốn là một tín đồ của TOY VN, nhưng bây giờ thì cảm thấy thất vọng, vì họ coi thường người tiêu dùng xứ mình quá! Hỏi thử các hãng xe khác, kể cả TOY ở các nước khác trên thế giới cũng chưa từng có vụ nào như vụ này! Vậy mà họ đăng quảng cáo trên báo là "TOY ăn ở như 1 bát nước đầy" với người VN ta!!!Nước ở đây là "nước xái" đấy các bác ạ!

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

họ coi thường người tiêu dùng xứ mình quá

Coi thường cũng có nguyên nhân của nó, vì chính sách bảo hộ, hội bảo vệ người tiêu dùng ... và cả thái độ NTD nữa :(

Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net

Trích đoạn: thanhculu

Em vốn là một tín đồ của TOY VN, nhưng bây giờ thì cảm thấy thất vọng, vì họ coi thường người tiêu dùng xứ mình quá! Hỏi thử các hãng xe khác, kể cả TOY ở các nước khác trên thế giới cũng chưa từng có vụ nào như vụ này! Vậy mà họ đăng quảng cáo trên báo là "TOY ăn ở như 1 bát nước đầy" với người VN ta!!!Nước ở đây là "nước xái" đấy các bác ạ!
còn dòng nữa mà bác "tâm thế vì cộng đồng ",[:'(],vì túi của ông thì có , em nghĩ các bác cứ mua TOY nhập cho no lành

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Protest! chuyển qua Mitsu đê.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Em cũng làm ở cty Nhật mười mấy năm, bọn nó nói chung rất sợ mấy cái tai tiếng kiểu này, vậy nên không hiểu nổi cái ông TOY VN này có phải Nhật thật hay không :);)[8D]

Hạng B2
23/5/08
108
0
0

Không biết những việc này do mấy tay Nhật gây ra hay do mấy ông VN bên mình làm nhỉ?[8|]
Dù gì cũng đáng xấu mặt Toy

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Nhà em hiện đang chạy 02 xe : Vios G đăng ký 08-06-2008 sau 3t háng 10 ngày đặt mua và Santa Fe nhập khẩu nội địa SLX;2.0- 2008 đăng ký 03-2008.
Về em Santa Fe thì không có vấn đề gì cả, nói chung cả nhà hài lòng về chất lượng và giá cả của em nó.
Còn em Vios tuy mới đăng ký được hơn 1 tháng nhà em đi chưa được 1500 km mà đã vào hãng sửa 2 lần rồi. Lần thứ nhất sau khi đăng ký được 01 tuần sáng ra đề máy nhưng không thể nổ được, gọi hãng đến nhà xem giúp thì nói Acquy hỏng phải thay chiếc khác. Khi thay Acquy em thấy trên bình có in dòng chữ GS hình như là của Acquy Đồng Nai VN.
Lần thứ hai là gia đình em đi Lạng Sơn chơi, Tư Lạng sơn về Hà nội vào buổi tối khoảng 20 giờ đi vào đường HN- Lang Sơn bật đèn pha thì toàn thấy bắn chim. Hôm sau em phải mang vào hãng cho họ chỉnh lại pha hóa ra không phải chỉ có xe nhà em hôm đó còn 03 chiếc khác cũng đến chỉnh lại pha như xe nhà em.
Chứng tỏ TMV trước khi giao xe cho khách hàng họ không kiểm tra .
Em cảm thấy quá thất vọng vơi thương hiệu Toyota.

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

Mình ko có hội bảo trợ thì chúng ta tự tẩy chay chúng nó 1 thời gian cho chúng nó biết mặt người tiêu dùng Việt Nam, ko chúng nó tưởng người việt chúng ta ngu dốt. Em lại quay sang ủng hộ xe MỸ hoặc KIM CHI vậy hehhehe

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: longknu

Nhà em hiện đang chạy 02 xe : Vios G đăng ký 08-06-2008 sau 3t háng 10 ngày đặt mua và Santa Fe nhập khẩu nội địa SLX;2.0- 2008 đăng ký 03-2008.
Về em Santa Fe thì không có vấn đề gì cả, nói chung cả nhà hài lòng về chất lượng và giá cả của em nó.
Còn em Vios tuy mới đăng ký được hơn 1 tháng nhà em đi chưa được 1500 km mà đã vào hãng sửa 2 lần rồi. Lần thứ nhất sau khi đăng ký được 01 tuần sáng ra đề máy nhưng không thể nổ được, gọi hãng đến nhà xem giúp thì nói Acquy hỏng phải thay chiếc khác. Khi thay Acquy em thấy trên bình có in dòng chữ GS hình như là của Acquy Đồng Nai VN.
Lần thứ hai là gia đình em đi Lạng Sơn chơi, Tư Lạng sơn về Hà nội vào buổi tối khoảng 20 giờ đi vào đường HN- Lang Sơn bật đèn pha thì toàn thấy bắn chim. Hôm sau em phải mang vào hãng cho họ chỉnh lại pha hóa ra không phải chỉ có xe nhà em hôm đó còn 03 chiếc khác cũng đến chỉnh lại pha như xe nhà em.
Chứng tỏ TMV trước khi giao xe cho khách hàng họ không kiểm tra .
Em cảm thấy quá thất vọng vơi thương hiệu Toyota.

Buồn cho bác, còn em thì khác em làm em Vios đi thất rất hài lòng ..

:D