Tập Lái
26/9/04
44
0
0
www.thientuehotel.com
RE: TMV đã từng bỏ quên 48 động cơ Vios?

Em trải qua 2 đời Vios cũ va loại mới bây giờ, tương đối hài lòng, xe chạy vọt, tiết kiệm xăng, chỉ tội mỗi cái kêu gẫm, loại new vẫn kêu ...

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

tại vì tâm lý ae Vietnam thích thương hiệu Toy nên mới bị chúng nó lừa.

Hạng B1
26/3/08
87
0
0

Trích đoạn: hawkeyes

TMV đã từng bỏ quên 48 động cơ Vios.

Tuy nhiên ông Tsuyoshi Awai - Giám đốc Marketing của Hãng Toyota tại VN lại khẳng định rằng số động cơ này do thay đổi model nên không còn phù hợp và nó vẫn đạt chất lượng tốt khi giao cho trường đào tạo nghề. Sự việc này làm gợn lên câu hỏi: Chả lẽ TMV lại để động cơ nhập về lâu đến nỗi lỗi thời?

Link: http://www.laodong.com.vn/Home/sknb/2008/7/96358.laodong

Bây giờ thì cũng không biết phải tin TOY như thế nào nữa đây?

Ờ, ông TOY này nói vậy không hợp lý. Vì tất cả các động cơ chuyển về để lắp cho xe ở VNam tất cả đã lỗi thời. Em dzọt :D

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

Trích đoạn: otohanoi

Do lãi xuất bán xe ở VN cao quá , nên chắc To chẳng bao giờ cần kiểm kê hàng hoá làm gì cho mệt người . Nên mới có sự quên như vậy :D

Do lợi nhuận bán xe ở VN cao quá, nên TOY chỉ lo kiểm tiền thôi, chẳng bao giờ kiểm kê hàng hóa cho ra hồn. Đến khi thị trường otô VN chững lại thì TOY VN mới tiến hành kiểm kê và phát hiện ra vài chục động cơ còn bỏ quên ngoài cảng.
Cho em xin hai chữ BÌNH AN. Chào TOY VN nha!

Tập Lái
5/3/07
27
0
0

Tại dân ta làm cái gì cũng theo tâm lý số đông, với lại dân ta vẫn thích thương hiệu TOY là tiết kiệm nhiên liệu với đồ đạc thay rẻ hơn Hãng khác.
Cái tật của e là Người Việt Nam dùng hàng ngoại vẫn lành hơn.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: longknu

Nhà em hiện đang chạy 02 xe : Vios G đăng ký 08-06-2008 sau 3t háng 10 ngày đặt mua và Santa Fe nhập khẩu nội địa SLX;2.0- 2008 đăng ký 03-2008.
Về em Santa Fe thì không có vấn đề gì cả, nói chung cả nhà hài lòng về chất lượng và giá cả của em nó.
Còn em Vios tuy mới đăng ký được hơn 1 tháng nhà em đi chưa được 1500 km mà đã vào hãng sửa 2 lần rồi. Lần thứ nhất sau khi đăng ký được 01 tuần sáng ra đề máy nhưng không thể nổ được, gọi hãng đến nhà xem giúp thì nói Acquy hỏng phải thay chiếc khác. Khi thay Acquy em thấy trên bình có in dòng chữ GS hình như là của Acquy Đồng Nai VN.
Lần thứ hai là gia đình em đi Lạng Sơn chơi, Tư Lạng sơn về Hà nội vào buổi tối khoảng 20 giờ đi vào đường HN- Lang Sơn bật đèn pha thì toàn thấy bắn chim. Hôm sau em phải mang vào hãng cho họ chỉnh lại pha hóa ra không phải chỉ có xe nhà em hôm đó còn 03 chiếc khác cũng đến chỉnh lại pha như xe nhà em.
Chứng tỏ TMV trước khi giao xe cho khách hàng họ không kiểm tra .
Em cảm thấy quá thất vọng vơi thương hiệu Toyota.
Vậy bác bán rẻ Vios ghẻ cho e nhé, rồi bác lấy thêm 1 em SF .:D

Hạng B1
26/1/08
53
1
0

Tôi sử dụng VIOS 4 tháng, nhưng chưa có vấn đề gì cả