Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Bảo hiểm đóng mười mấy triệu mỗi năm cho mỗi chiếc xe, sau cả chục năm đóng phí , tới lúc xảy ra chuyện nếu giá trị sửa chữa vài triệu thì làm cũng nhanh, nhưng thiệt hại lên đến vài chục triệu là sinh chuyện ngay, hết trình cấp này đến cấp khác phê duyệt, mà bọn nắm quyền phê duyệt cứ ở đâu đâu, khi kí HĐ, đóng phí ko bao giờ thấy mặt,
VD : Garage báo 50 triệu thì sau khi chờ cả tháng nó bảo " ở trên " chỉ duyệt chi 25 triệu, đại loại vậy, chửi bới đã thì nó bảo " trên" duyệt 30 triệu, còn giá trị đền bù lên tới trăm triệu là xác định cù cưa mệt nghỉ luôn, thậm chí ra tòa, phần lớn mọi người thường là mệt quá, nó đền được bao nhiêu nhận bấy nhiêu, không đủ hơi sức lằng nhằng với bọn nó.

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Chung con mẹ nó quy lại toàn thớt cho các bác:
Đừng có thèm mua bảo hiểm làm cái gì, không bảo hiểm xe, không bảo hiểm nhân thọ gì sất.
Chỉ phí tiền thôi.
Bởi vì bây giờ chỉ cần thiệt hại quá 10 triệu thì nó không hề muốn đền rồi, thì bác nghĩ những cái gọi là công tai nơ tông, rơi sông, thủy kích, lật xe bể nát do chạy tốc độ bàn thờ,...,toàn lỗi anh hùng thiên hạ cả; thì nó có muốn bồi thường cho mình không??
Rồi các bác có tắt máy đứng im xe ở đâu đó mà bị tông thì nó cũng bày cho bác cái lỗi đậu xe không đúng quy định ở nơi cấm dừng cấm đậu (dính lỗi này chắc chắn, thoát lỗi này thì may mắn bố tổ hơn cả Vietlott!!), còn các bác đang chạy mà bị tông đuôi bể nát thì cũng bị nó quậy cho cái lỗi đi dưới tốc độ quy định tối thiểu!
Khỏi mong mua bảo hiểm mà làm cái gì.
Nội việc mấy năm nay mỗi vụ nó thu thêm tiền gà 500k, là đủ biết nó chẳng hề có nhã ý muốn đền rồi.
Điều cuối, về cái xe, cũng không kém phần long trọng phải nói, là các bác sửa xe mà tiền túi hẳn hoi thơm lừng móc ra tờ xanh tờ đỏ,...cũng còn chưa chắc mấy cái garage nó đã làm đàng hoàng cho các bác.
Làm gớm tởm lem nhem là phần nhiều.
Em đã bắt tại trận bóp dái thằng chủ tiệm không dưới 5 lần.
Còn sửa máy thì thôi cút luôn đi khỏi nghĩ đến.
Thì thử hỏi khi sửa qua tiền của bảo hiểm nữa thì nó còn làm cho tởm lợm đến đâu...
Đã 6 năm nay em không mua bảo hiểm bất cứ hãng nào.
Thật hẳn hòi nhé chứ éo ùa âu!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Chung con mẹ nó quy lại toàn thớt cho các bác:
Đừng có thèm mua bảo hiểm làm cái gì, không bảo hiểm xe, không bảo hiểm nhân thọ gì sất.
Chỉ phí tiền thôi.
Bởi vì bây giờ chỉ cần thiệt hại quá 10 triệu thì nó không hề muốn đền rồi, thì bác nghĩ những cái gọi là công tai nơ tông, rơi sông, thủy kích, lật xe bể nát do chạy tốc độ bàn thờ,...,toàn lỗi anh hùng thiên hạ cả; thì nó có muốn bồi thường cho mình không??
Rồi các bác có tắt máy đứng im xe ở đâu đó mà bị tông thì nó cũng bày cho bác cái lỗi đậu xe không đúng quy định ở nơi cấm dừng cấm đậu (dính lỗi này chắc chắn, thoát lỗi này thì may mắn bố tổ hơn cả Vietlott!!), còn các bác đang chạy mà bị tông đuôi bể nát thì cũng bị nó quậy cho cái lỗi đi dưới tốc độ quy định tối thiểu!
Khỏi mong mua bảo hiểm mà làm cái gì.
Nội việc mấy năm nay mỗi vụ nó thu thêm tiền gà 500k, là đủ biết nó chẳng hề có nhã ý muốn đền rồi.
Điều cuối, về cái xe, cũng không kém phần long trọng phải nói, là các bác sửa xe mà tiền túi hẳn hoi thơm lừng móc ra tờ xanh tờ đỏ,...cũng còn chưa chắc mấy cái garage nó đã làm đàng hoàng cho các bác.
Làm gớm tởm lem nhem là phần nhiều.
Em đã bắt tại trận bóp dái thằng chủ tiệm không dưới 5 lần.
Còn sửa máy thì thôi cút luôn đi khỏi nghĩ đến.
Thì thử hỏi khi sửa qua tiền của bảo hiểm nữa thì nó còn làm cho tởm lợm đến đâu...
Đã 6 năm nay em không mua bảo hiểm bất cứ hãng nào.
Thật hẳn hòi nhé chứ éo ùa âu!!
Khi mua xe mới thì phần lớn đập cái BH cho an tâm rồi. Chỗ này là mua cho an tâm thôi, gặp va quẹt nhè nhẹ vào cho nó xử lý nầy nọ chứ gặp hư hại lớn thì bắt đầu chu trình căng thần kinh với cty BH liền =)).
Mà thật ra xe mới còn zin thì rước về cưng như trứng hứng như hoa và sẽ chạy xe cực kỳ cẩn trọng => khó mà va quẹt lắm (k tính tài mới). Nên có mua BH thì cũng để đó thôi, nhà em y chang như vậy Rondo2015 1 năm BH, Sedona 2017 1 năm BH và tới giờ thấy nó tốn tiền chứ chả được gì.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng C
21/11/15
522
5.021
93
39
Quận 2 hcm
DN to nhiều khi ăn hiep.. khách hàng. Hãng Toyota VN cũng vậy, vụ VIOS cháy, lằng nhằng mãi, giờ hãng hỗ trợ 200 tr cho chủ xe mua xe khác. Kết luận của Viện giám định Bộ CA nó cũng kg công nhận. Cháy xe do đèn trần xe, Hãng bảo đèn trần kg co giắc cắm, không cháy. Ông chủ xe phải lên nhờ Kỹ sư Tạch, KS Tạch tháo đúng cái đèn trần của xe cùng năm sx cái xe đó, chủ xe quay video chứng minh Đèn trần xe có giắc cắm. Chưng ra cho hãng xe xem, nó mới chịu hỗ trợ 200 tr cho mua xe mới.
Động cơ Theta của Hàn bị lỗi cháy ầm ầm, ở VN xe hàn cháy là chuyện thường thấy, Bọn mỹ đã phát hiện ra xử phạt cho 210 triệu $ buộc phải bồi thường cho khách hàng và thưởng cho người phát hiện lỗi 24tr$. Còn ở VN thì thân ai nấy lo với cái hội ăn bám mang danh BV NTD

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
5/6/15
136
186
43
câu bôi đen mình ko đồng tình, đôi khi người quen họ lợi dụng quan hệ còn ăn nhiều hơn trong hãng. Thứ 2 khi vào hãng hay gara ngoài thì bạn phải có kiến thức về bão dưỡng xe cơ bản để biết những gì mình cần làm hay ko. Gara hay hãng cũng vậy nhưng hãng yên tâm phụ tùng zin, làm đúng quy trình và dụng cụ chuyên dụng, ra gara ngoài thì đồ oem đồ loại 2 nên giá rẻ hơn, gara ngoài cũng nhìn mặt thằng chủ xe mà bắt bệnh nữa :D
bác nói đúng, chứ k có gì sai, thì cơ bản là ý kiến cá nhân e, e cũng rành xe nên chả gì fai lo ngại, giờ thì đang nằm hố vôi với BMW đời cũ, nên chả có gì fai ngán...kekeke

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
bác nói đúng, chứ k có gì sai, thì cơ bản là ý kiến cá nhân e, e cũng rành xe nên chả gì fai lo ngại, giờ thì đang nằm hố vôi với BMW đời cũ, nên chả có gì fai ngán...kekeke
Đời gì mà khổ thế bác.
Em cũng đang kiếm sưu tầm cái 320 F30 đây.
Đâu mà khổ thế, trừ khi thằng chủ cũ đi ngu thì xe mới bết bát thôi.

• Like
Reactions: syho