Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Tốc độ của Future II và Neo ?

ic giới hạn vòng tua máy thì có nhiều mà bác?
mấy em moto 1000cc toàn bị giới hạn tốc độ nên max chỉ tầm >250, <300
vứt mấy con IC này ra chạy chết luôn:D

Hạng C
12/5/06
763
3
18

ui che.....thế thì con shi nhà ta có con ic không ...nếu thế thì chúng ta tháo nó ra chạy cho đã......con epi nữa....hở bác tenziketui?...bác chỉ giúp em với...cái vụ này em ngố rồi

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

cái vụ chip giới hạn tốc độ ( sensor speed limit ) nói thì có vẻ rất đơn giản , nhưng em nghĩ nếu không phải là chiên da ( chuyên gia ) thì không thỉ xử lý được , mà còn làm cho con xe không nổ được máy hoặc có vấn đề vì con chip này liên quan đến IC và hệ thống điện của xe , đúng là có vụ tháo bỏ cái giới hạn tốc độ này để chạy nhanh hơn nhưng chắc chỉ ở ncs ngoài mới làm được còn ở Vn mà mầy mò thì mình chắc là ...................banh luôn con xe , bác tenzi nhỉ :D , chớ dại các bác nhể ;)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thì e đâu có dám nói là tự làm đâu bác.đụng đến chip ic của mấy em đời mới FI thì phải có chiên da:D
còn ai mày mò mà OK thì mai đăng bảng "PRO":Dbên mình chơi moto hầu hết vẫn có nhiu chơi nhiu.ít ai độ máy thêm nữa (mà độ chỉ phí $.đường đâu mà chạy.400 máy jin còn chạy còn chưa hết số:D) bọn nước ngòai độ xe thấy mắc ham.làm hẳn project về các mặt : máy móc tiếng ồn khói thải[8D].chủ nhân Ok thì let's move.vậy mà vẫn còn phát sinh không dự đoán được
dòm busa với R1 ..v..v hàng khủng không mà còn lên turbo.không biết chừng nào an nam mình mới gắn tuộc bô lên babetta tối tối ra đua drag chơi:D:D:D:D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: tenziketui

thì e đâu có dám nói là tự làm đâu bác.đụng đến chip ic của mấy em đời mới FI thì phải có chiên da:D
còn ai mày mò mà OK thì mai đăng bảng "PRO":Dbên mình chơi moto hầu hết vẫn có nhiu chơi nhiu.ít ai độ máy thêm nữa (mà độ chỉ phí $.đường đâu mà chạy.400 máy jin còn chạy còn chưa hết số:D) bọn nước ngòai độ xe thấy mắc ham.làm hẳn project về các mặt : máy móc tiếng ồn khói thải[8D].chủ nhân Ok thì let's move.vậy mà vẫn còn phát sinh không dự đoán được
dòm busa với R1 ..v..v hàng khủng không mà còn lên turbo.không biết chừng nào an nam mình mới gắn tuộc bô lên babetta tối tối ra đua drag chơi:D:D:D:D
thợ bên ta chỉ phá xe là chính chứ độ cái giề - độ xe để cái xe mạnh hơn mà vẫn đảm bảo được tuổi thọ của xe là cả 1 quá trình tính toán thay đổi linh kiện đồng bộ sao cho phù hợp từ khung ,chi tiết máy , lốp , nhông , sên........... chứ đâu có làm theo cảm tính hoặc kinh nghiệm mấy đâu . thế mà đầy khi vddang đua vẫn rớt đầu , rớt lốp hoặc nhẹ thì đang chạy 230km /h tự dưng cái xe ngỏm củ tỏi luôn .............. nguyên nhân chính cũng là do 1 phần bị bế wan tỏa cảng nên thợ nhà ta không được tiếp xúc với xe đời mới hoặc những công nghệ cao ít .

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

Ơ các bác trong nam có vẻ ít đi GL nhỉ. Chạy đường trường (không tính xe độ này nọ) thì theo em FX, Sonic, Raider hay SH, @ không lại được GL đâu. Em chỉ chạy GL tầm 102kph thôi nhưng cảm thấy nó có thể vọt lên 120-130 dễ dàng.
Wave 125 đi đường trường cũng ngon đấy chứ các bác. Đi 90-100kph cũng được mà

Hạng D

Bác ơi, bác đi 102kph, còn cảm giác lên tới 120-130 dễ dàng thì chỉ mới là cảm giác thôi, từ 100 lên 120-130 coi vậy mà khác nhau nhiều lắm bác ơi....nhất là xe zin....

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

Chắc là thế bác ạ. Em cũng chẳng dám đi nhanh. Nhưng GL 156cc cơ mà, chả lẽ không bằng FX. GL đi đầm và chắc máy lắm

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

GL của bác phải cái con giống WIn mà có thắng đĩa không?
con đó trong nam hiếm người đi lắm bác ạ
bác lên 102 mà bác biết lên 120-130 dễ là dễ thế nào.cứ chạy mới biết được bác ạ
em chưa chạy con GL ( nếu mà đoán sai thì cũng chưa thấy bao h:D) nên không biết nói sao
chứ tay ga gặp thợ ngon.chỉnh xăng chút xíu là đề pa ngang sport rồi

Hạng B1
5/11/05
90
0
0
52

Các bác cứ nói Dream Thái lên được 105-110kph (với xe ko độ& chạy ở đường bằng phẳng) chắc Hondamotor cũng hoảng.Chăc đồng hồ xe các bác hỏng đấy.Đồng hồ xe máy chạy 50kph đã sai số 5% rồi.Service Honda nói Max speed có 90kph thôi