Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Tốc độ của Future II và Neo ?

quan niệm của em là thử mới biết.không phải cái j cũng sách vở.bảo dưỡng thao tác thế nào thì sách vở.còn lại thì người thật việc thật bác à
và thực tế là dream thái.xe ngon có thể lên 110.120 thì chắc phải kỹ xảo + có trớn + thuận gió mới lên được

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

em đã đi 2 con Dream thái rồi. Con nào cũng lên được 110 hết . Nhưng từ 90 lên đến 110 phải đường vắng và hơi lâu. Cũng chẵng cần kỹ thuật gì đâu , cứ vặn hết ga , cúi người sát xuống là ok. Đồng hồ xe nào mà chẳng sai số nhưng theo em thấy đồng hồ của Honda là sai ý nhất, nhiều nhất là Suzuki ( Viva). Bác lên 110 thì không khó , nhưng lên 130 thì rất khó ( Ngay cả RGV và Nova), Sonic trở xuống thì miễn bàn. Nếu bác thực sự muốn thử xe thì nên mua kính bao lại hết cả mắt ( thường giành cho người bị đau mắt, để không bị bụi vô), rổi dùng dây thun cột lại phía sau , bác đi 130 bảo đảm không bị run, không bị nhòe. Còn để mắt trần hoặc mang kính mát , 100 là hết thấy đường rồi . Nón bảo hiểm em không chơi nên không biết.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

nói đến xonít thì :D con nova đời cũ chạy dữ bao nhiêu thì con nova xonít đời mới chạy chán bấy nhiêu

Hạng C
12/5/06
763
3
18

hehe bác tenziketui kiếm đâu ra cái hình con bé mặc quần xanh bốc quá...hehe...vác nó lên con sh chạy ngon nhểy....hehehehe:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

vợ em đấy bác ạ.hôm đi xem autoo show rồi cưa luôn:)[8D]
bác vào chuyện ngoài lề đi

Hạng C
12/5/06
763
3
18

keke
bác này ác thật vào auto show cưa con người ta luôn......ai mà dám cho con gái mình đến gần bác chứ....hehe....bác này giống em quá....heha....em cũng mún kím 1 coan vợ như vợ bác.....nhưng chưa thấy con nào chui vào tầm bắn cả.....được như cô bé này[8|] thì ......sướng tối ngày....heheh:D:D:D
mà bác này xe tay ga bay giờ có con nào bốc nổi cái đầu như xe RGV sport không nhỉ....em thèm 1 con RGV 125 màu tím đời 2002 như ngày xưa mà tìm nó vất vả quá...vẫn chưa thấy......em mê con này trước cả con epi....nhưng vì thời điểm ấy nặng đô quá....bây giờ có chút ít...mún tìm lại giấc mơ...mà chăng thấy...bác có biết con này không...giá nó khoảng ? nhỉ

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42

Wave 125 của em đi tối đa thì chỉ được có 105kpm thôi, nhưng mà tay ga thì còn dư cũng nhiều lắm. Khoái nhất là chạy ở tầm tầm 80 - 90kpm, khi đó mỗi lần xiết ga thì turbo nạp thêm nên bốc lắm. Có lần em đu theo con Mer 140D rồi cho nhó ngửi khói luôn, sung xướng cực kỳ.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D:D:D.wave mà bác có turbo là ngang bọn tây chế turbo cho R1 hay hayabusa rồi đấy:D:D:D
RGV thì bác ra trung thu ngay bùng binh CMTT có mấy con của indo nhưng tên satria.y chang thôi.khác mỗi tên.form đẹp hơn RGV 02
em mà cưa được e ấy thì...ôi thôi.cọp có cánh[8D].em dát gái lắm bác ạ[8D]

Hạng C
12/5/06
763
3
18

hehe....con beo này có gì đâu mà bác nói thế.....cứ cho thằng nhóc đầu chùa phun vài bãi nước bọt [:-]là xong ngay ấy mà....keke:D:D:D:D....con beo ấy đựơc cái dàn hifi khá đẹp....chắc là sàng gạo giỏi.....hehe:D:D
con chim cánh cụt indo ấy em thấy rùi bác ơi...cái đuôi nó không như sport...nó là dòng RGX satria....hình như nó bốc hơn RGV nhẩy.....em khoái con nguyên bản màu tím....cái mo tăng tốc nghe sướng cái tai