Hạng D
22/12/09
3.138
18.280
113
Thái Bình
Thường các bác đi EU sẽ thấy mấy xe to, mạnh thường đi đúng luật, chỉ có mấy xe linh tinh của mấy tay á rập, xe độ từ 1.4l lên ...4L1 dán discovery ... , là dể dính chấu và nằm đường ... nhất
Em hỏi chút, sao qua bên bỉ hà lan, người ta chạy loạn xạ y như VN, lái xe ở hai nước này em thấy rất quen thuộc
Và lâu lâu có tụi chạy xe biển số arab rất láo nữa, nó chạy xe qua châu âu kiểu gì hay chở máy bay, tầu biển qua vậy anh

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Mình chuyển qua làn khác là xong.
Nhẹ nhàng thoải mái vi vu.

Trường hợp em bức xúc nè :
Em lái lane giữa ( lane bên phải : khẩn cấp, lane bên trái là lane sát lươn ) .
Lưu lượng xe hơi đông.
Mà phía sau em có 1 xe cứ nhấn còi, đá đèn.
Em ko biết em tránh kiểu nào luôn : vì đi nhanh hơn sẽ ko giữ khoảng cách xe phía trước, mà bên lane trái thì có xe nên ko chuyển lane được.
Nên em cứ giữ nguyên lane , giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước.

Còn ai muốn vượt thì lái vô lane khẩn cấp hoặc chuyển lane sát lươn mà vượt.

Các anh chị em có gặp trường hợp này chưa vậy?
.
Bị hoài. Toàn bọn xe khách nó dí còi vs đèn. Em thì lâu lâu thắng phát hù nó chơi rồi chạy tiếp :D :D :D

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Em hỏi chút, sao qua bên bỉ hà lan, người ta chạy loạn xạ y như VN, lái xe ở hai nước này em thấy rất quen thuộc
Và lâu lâu có tụi chạy xe biển số arab rất láo nữa, nó chạy xe qua châu âu kiểu gì hay chở máy bay, tầu biển qua vậy anh
Vậy thử bạn lấy tư duy VN lái thử qua Hoà Lan xem thử. Nhưng có tai nạn thì bạn thử xem ...

Còn dân á rập là em không dám bàn thêm ...

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Nói thẳng ra thì theo luật giao thông làn ngoài cùng bên trái dành cho xe đi tốc độ tối đa và xe vượt. Còn xe đi chậm thì đi vào làn trong.
Mà do mấy Thằng Thầy dạy lái kg hướng dẫn , kg chỉ dạy gì hết, chỉ nhăm nhe dạy lấy số lượng để lấy tiền thôi.
bữa có lần em còn thấy Thằng kia nó dạy chạy ngược đường để qua đường cho lẹ vì có dãy phân cách cứng.
Thầy như cái cc thì làm sao mà dạy ra đc thế hệ người lái xe có ý thức đc.
Tuy nhiên vẫn có 1 số Thầy hướng dẫn cụ thể khi đi đường trường , và dạy đọc biển báo đàng hoàng.

Hạng B2
17/4/18
307
267
63
34
Do văn hóa thôi, xác định đi chậm thì dạt sang làn ngoài cùng, dành chỗ cho các xe chạy nhanh. Ừ thì nhiều bác xe tải ko thể đi nhanh được nhưng các bác đừng chiếm làn cao nhất là được.

• Like
Reactions: sonk4
Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Nghị định 100/2019 Mục 1. Điều 5. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ :
2. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;
Mái anh CSGT chỉ thích phạt quá tốc độ, tiền nhiều hơn

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa