Tập Lái
6/12/22
11
34
13
40
Câu nói của bạn đã tự mâu thuẫn!
CĐT nó bán cả dự án cho NĐT cá mập (bằng hình thức thoả thuận, hoặc bán giải chấp)!
Vốn ngoại nó sẽ vào bắt đáy!
Quy luật trước giờ là vậy!
NĐT nhỏ lẻ, ai dùng đòn bẫy tài chính lớn sẽ chết trước!
Dự án này Pháp lý hiện tại tốt, chả có gì mang tiếng cả!
Cứ chờ xem!
Như a nói vậy thì Astral City đang là món hàng M&A của cá mập rồi? Nếu đúng vậy thì biết đến bao giờ mới hết bị bán qua bán lại. Các bác cá mập có bán mua gì cũng xin để ý đến cam kết của các bác với những khách hàng đã đặt cọc vào đó chứ.

Tập Lái
6/12/22
11
34
13
40
PĐ giờ cũng è cổ xoay tiền rùi, đang phải bán bớt ts, cầm cố dự án tùm lum :( :( :(
Phát Đạt cơ cấu lại e nghĩ sẽ ổn vì PD có nhiều dự án và quỹ đất, bán bớt vài cái sẽ giải quyết đc vấn đề trái phiếu chỉ cần cho họ thời gian. Nhưng dự án Astral City thì bi quan quá. Trước thì PD là chủ đầu tư, nay chủ đầu tư là 4 cty mới thành lập tháng 5/2022 nên ko biết có năng lực gì để phát triển dự án này, chỉ biết 4 cty này có liên quan đến các ông chủ của DK và PD. Mục đích việc chuyển nhượng này là gì thì ko có ai biết đc, vì các cty này ko phải là cty đại chúng niêm yết sàn chứng khoán, ko có trách nhiệm công bố thông tin và BCTC định kỳ. Vậy đó, lúc đầu mua vì dự án có chủ đầu tư là cty trong rổ VN30, giờ thì chủ đầu tư là những bóng ma.

Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
Phát Đạt cơ cấu lại e nghĩ sẽ ổn vì PD có nhiều dự án và quỹ đất, bán bớt vài cái sẽ giải quyết đc vấn đề trái phiếu chỉ cần cho họ thời gian. Nhưng dự án Astral City thì bi quan quá. Trước thì PD là chủ đầu tư, nay chủ đầu tư là 4 cty mới thành lập tháng 5/2022 nên ko biết có năng lực gì để phát triển dự án này, chỉ biết 4 cty này có liên quan đến các ông chủ của DK và PD. Mục đích việc chuyển nhượng này là gì thì ko có ai biết đc, vì các cty này ko phải là cty đại chúng niêm yết sàn chứng khoán, ko có trách nhiệm công bố thông tin và BCTC định kỳ. Vậy đó, lúc đầu mua vì dự án có chủ đầu tư là cty trong rổ VN30, giờ thì chủ đầu tư là những bóng ma.
Rút ống

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and BaSony
Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Câu nói của bạn đã tự mâu thuẫn!
CĐT nó bán cả dự án cho NĐT cá mập (bằng hình thức thoả thuận, hoặc bán giải chấp)!
Vốn ngoại nó sẽ vào bắt đáy!
Quy luật trước giờ là vậy!
NĐT nhỏ lẻ, ai dùng đòn bẫy tài chính lớn sẽ chết trước!
Dự án này Pháp lý hiện tại tốt, chả có gì mang tiếng cả!
Cứ chờ xem!
Bác cứ qua thực tế dự án mà xem. Dự án nhà ở mà bác nói như trade coin vậy.
Dự án này gần như đã ngưng xây từ khá lâu rồi,nên em nghĩ với tâm thế của NĐT ai mà không sốt ruột bác? Ngồi đọc báo trên bàn giấy thì cái gì cũng tốt đẹp cả.

Quan điểm cá nhân

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Dự án này gần như đã ngưng xây từ khá lâu rồi,nên em nghĩ với tâm thế của NĐT ai mà không sốt ruột bác? Ngồi đọc báo trên bàn giấy thì cái gì cũng tốt đẹp cả.

Quan điểm cá nhân
Quá đồng ý bác.
1 câu cực cực hay và đúng.
DM ngồi đọc báo trên bàn giấy, và ngồi nghe từ miệng mấy thằng người phun ra...thì cái cứt gì cũng tốt đẹp tuyệt vời cả.

Hạng D
8/6/17
2.226
1.797
113
Hồ Chí Minh
Đúng r bác, PĐ nhờ có nhiều quỹ đất ở SG ngon nên bán đi gánh đc. Vừa bán xong miếng bên ĐBP thu hơn ngàn tỷ r, giờ đang bán miếng bên Cao Thắng nè :D :D :D

• Like
Reactions: t2nt and Tommyteo
Hạng B2
20/1/11
387
675
93

Quan điểm cá nhân
Muốn xem hình trong dự án ko?
Dự án đang chờ CĐT mới, PĐ ko đủ lực làm tiếp!
DK chỉ là đơn vị phân phối, tiền đâu đầu tư?
Tôi đã nói rồi, NĐT nào giai đoạn này vay nhiều thì chết trước! Giờ bán lại cũng ko ai mua!
Muốn kiện CĐT thì cứ việc thôi.
Những NĐT chờ được thì thắp nhang khấn cho CĐT mới vào càng sớm càng tốt!
Nhưng thông tin tích cực nhất của dự án này vẫn là pháp lý rõ ràng!

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Phát đạt chỉ là thằng buôn đất, xưa giờ pđ chỉ xong mỗi everich 1
6-8 nửa!
2 bán.
3 bán lúa non.
4-5-7 hình như ko có (chắc số xấu)!
Có tiền vô là lão đi mua đất thôi! Khôn hết phần thiên hạ!

• Like
Reactions: Tommyteo