Tư Vấn Chia Sẻ Tội nghiệp cái bơm xăng

Hạng D
19/10/09
4.739
14.386
113
Tel : 0949999684 .
Xin bác cho em địa chỉ, hôm nào ghé bác chơi, nhà bác có gara luôn hay là chỉ bán hàng thôi ạ

P/s: Xe cũ của em bị y chang như bác chủ, sau đó vào gara thì thợ thấy bugi bị dơ - đen nên thay hết 4 cái bugi và vệ sinh mobin, sau đó vài tuần lại bị và còn bị nặng hơn, nó bị cục cục và không chạy luôn, chờ 15p sau mới chạy được, vào gara thì thợ nói là do bơm xăng, nếu nguội thì nó chạy chứ chạy xíu nóng lên là nó tèo. Và để phòng tránh việc xăng này bác nên xúc bình xăng và thay lọc xăng luôn
Bugi bị là bị luôn và nếu bị thì ít khi bị 4 cái.Nguyên nhân cốt lỏi từ cái khác
Chổ em chổ này nè bác .Sau Bida Thành Thái đi vô
https://www.google.com/maps/place/G...46,15z/data=!4m2!3m1!1s0x0:0xceb0ce8b072fd0f8

Hạng B2
28/7/14
166
108
43
Trái Đất
Bugi bị là bị luôn và nếu bị thì ít khi bị 4 cái.Nguyên nhân cốt lỏi từ cái khác
Cám ơn bác. Em tò mò cái nguyên nhân cốt lõi về vấn đề xe bị giật cục cục khi đạp ga ko ăn, bác giải thích thêm cho em ạ

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Hom nao co len TN bac alo em caffe nha...sẵn đây bác cho hoi...xe em cái loc gió dieu hoà nằm đâu(co hay k?) sao em thao hộc dung đồ ben lơ ra ma tim hoai k thấy... Cam on bác
Hy vọng đời xe bác giống xe này:

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Ah... Vay ha bac Phong Nguyen.... E tim hoai mà k ra... Vay xe em là chiu... K ve sinh duoc hay phai ve sinh bang dung cụ chuyen dung bác ha??
cám on cac bac nhieu

Hạng D
19/10/09
4.739
14.386
113
Tel : 0949999684 .
Muốn chế cái lọc thì bác đục cái khớp đó ra rồi mua cái lọc của Camry Mỹ lắp vô Xong bảo vệ cái lọc bằng 2 tấm lưới kẻm hay nhôm thưa là được rồi.Nói chung có cái lọc dàn lạnh rất lâu dơ và bền bác à.

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Muốn chế cái lọc thì bác đục cái khớp đó ra rồi mua cái lọc của Camry Mỹ lắp vô Xong bảo vệ cái lọc bằng 2 tấm lưới kẻm hay nhôm thưa là được rồi.Nói chung có cái lọc dàn lạnh rất lâu dơ và bền bác à.
Cam on bac... E rảnh làm thí nghiem luon...hi

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Xin bác cho em địa chỉ, hôm nào ghé bác chơi, nhà bác có gara luôn hay là chỉ bán hàng thôi ạ

P/s: Xe cũ của em bị y chang như bác chủ, sau đó vào gara thì thợ thấy bugi bị dơ - đen nên thay hết 4 cái bugi và vệ sinh mobin, sau đó vài tuần lại bị và còn bị nặng hơn, nó bị cục cục và không chạy luôn, chờ 15p sau mới chạy được, vào gara thì thợ nói là do bơm xăng, nếu nguội thì nó chạy chứ chạy xíu nóng lên là nó tèo. Và để phòng tránh việc xăng này bác nên xúc bình xăng và thay lọc xăng luôn
Cam on bac... Xe em thi truoc khi thay bugi.. Máy nóng hay nguội... Dap ga là bị... Đề mot lần la nổ lien... Đậu mot cho...đap ga máy len ngot ngào... Khi thay bugi... Toi giờ... Em chay hon 200km..k thay bị gì nua...em nó chay bốc hon hẳn... Thay êm ru... Mong là k bị lai... Neu bi lai... Chac fai kiem tra thoi... Con bay gio là ổn roi