Tư Vấn Chia Sẻ Tội nghiệp cái bơm xăng

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
chào các bác
tình hình là bao năm cày...gôm lúa e quyết mua xe...lựa chọn tham khảo,em mua camry già 2005(mua truoc tết)chạy xe củng êm ru...roi củng len diển đàn tham khảo...ngày hôm qua khi di vủng tàu về cùng F1 .Bà cả khen xe mình êm quá anh hén mà nghe sướng..nen em chạy một mạch từ VT về TÂY NINH luôn...êm ru
và rồi...tối em đi công viêc thì hởi oi...xe cứ cà giật...cà giật...mà đạp ga từ từ thi ok...nhấn ga là cà giật...đậu một chổ giập ga xe nổ ngon lành.đề một cái là nổ
sáng nay đem xe qua 2 cái gara quen...thợ phán hư bơm xăng mà giá thì....ôi nghe đau xót(vì gôm hết lúa để cưới em nó roi) một chổ noi hơn 3tr...một chổ nói đặt hàng khòang 9tr...em nghe mà hỏang.cuối cùng em đem lên đăng kiểm để ktra.bên đăng kiểm đo ap lực gi đó,bảo bơm xăng còn ok...kiểm tra mobin...lửa..ok..họ thay 4 bugi...xong...lên xe...đạp lút ga...xe lên ào ào....em thở phào nhẹ nhổm.thực sự không biet đâu mà lần.Làm em xin số bác PHONG NGUYEN để hỏi giá bơm xăng...tâm sự cùng các anh em để chia sẻ...xém chút em thay cái bơm xăng zin thì oan cho nó và cho em roi.em xin hết

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
bugi co bao gio chet dau
Đi nhiều nó cũng hư chứ bác. Đã có câu: thứ nhất là hỏng bugi, thứ nhì là hỏng cái gì bên trong, ...
Xe có vấn đề thì phải tìm đúng thày thợ mới trị được, chứ mấy ông gara cũng hay phán tào lao lắm, tốn tiền mà không sửa được mà họ có trả tiền lại cho mình đâu?

• Like
Reactions: PhucQuang
Hạng B2
3/8/08
221
997
93
...em nghe mà hỏang.cuối cùng em đem lên đăng kiểm để ktra.bên đăng kiểm đo ap lực gi đó,bảo bơm xăng còn ok...kiểm tra mobin...lửa..ok..họ thay 4 bugi...xong...lên xe...đạp lút ga...xe lên ào ào....
Em hơi thắc mắc chút, tại sao lại bên đăng kiểm kiểm tra, họ có làm dịch vụ hả bác? hay chỗ thân quen(?)

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Em hơi thắc mắc chút, tại sao lại bên đăng kiểm kiểm tra, họ có làm dịch vụ hả bác? hay chỗ thân quen(?)
Khong bac ah...ho co lam dich vu sửa chửa va bảo trì ma...hư gi họ sửa cho minh... Tính tien..

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Xe bác em nghĩ chưa hết bệnh đâu.Bugi nếu bị 1 là do nước hoặc nhớt vô,bị là ngáo ngáo luôn ,nếu nhớt vô thay thì không nói gì.
Cần loại trừ kiểm tra hết tổng thể mới khoanh vùng được.Hôm xe bác giật là lúc máy đã nguội đúng không bác ?Xe bác thường đề mấy cái mới nổ ?Sau khi rung giật thì nó chạy bình thường đúng không bác ?
Nếu còn bị nữa hôm nào đi du hí xuống đây em cho bác mượn dàn Mopin,Bugi với bơm xăng thử cái biết liền.

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Xe bác em nghĩ chưa hết bệnh đâu.Bugi nếu bị 1 là do nước hoặc nhớt vô,bị là ngáo ngáo luôn ,nếu nhớt vô thay thì không nói gì.
Cần loại trừ kiểm tra hết tổng thể mới khoanh vùng được.Hôm xe bác giật là lúc máy đã nguội đúng không bác ?Xe bác thường đề mấy cái mới nổ ?Sau khi rung giật thì nó chạy bình thường đúng không bác ?
Nếu còn bị nữa hôm nào đi du hí xuống đây em cho bác mượn dàn Mopin,Bugi với bơm xăng thử cái biết liền.
Chao bac Phong Nguyen..san day bac cho xin sdt con dia chi em biet roi
xe em đề mot lan là nổ lien...may nóng hay nguoi...cứ dap chan ga sâu là bi... Con nương ga tu tu thi k sao ca...để em chay vài bua xem sao? Cam on bac nhieu..hom nao xuong may nệm e ghe bac luon