PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Tokyo: Đông Kinh xứng đáng!
Chào các bác,
Như đã hứa với các bác bên chuyên mục du lịch Châu Á, đặc biệt là những bác đã giúp em thông tin về Tokyo, em xin báo cáo lại chuyến đi bụi của nhà em tại Tokyo trong dịp hè vừa qua. Trong quỹ thì giờ hạn hẹp của em hiện nay, em sẽ cố gắng báo cáo hết những gì em thu nhặt được, nếu dở quá vì chẳng có đầu đuôi tai nheo thì xin các bác xá tội cho.

Giờ xin mời các bác lên đường... :D

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Hình ảnh đầu tiên về nước Nhật tại phi trường Narita. Câu chào mừng chỉ có tiếng Nhật, Anh, Trung và Hàn. Hy vọng là các cán bộ cửa khẩu nhập cảnh cũng đón chúng tôi vui vẻ y như các nước văn minh khác :D

Cũng chẳng phải đợi lâu, chừng 30 phút là chúng tôi đã qua được thủ tục nhập cảnh và đi lấy hành lý. Các nhân viên tại sân bay, từ viên chức nhập cảnh cho đến nhân viên thường phục, lúc nào cũng giữ nụ cười trên môi và cuối gập người khi chào tạm biệt. Quá ư là lịch sự!

Tàu tốc hành Narita Express phục vụ tuyến đường nối giữa sân bay Narita với Tokyo và các vùng xa hơn về phía Nam.

Các bảng thông báo trên tàu đều hiện tuần tự tiếng Nhật và Anh. Vậy là đỡ lo rồi.

Trên đường từ sân bay về trung tâm Tokyo, qua khuôn cửa kính của tàu tốc hành.
Một bãi xe nằm cạnh sân golf. Các bác thử soi xem dân nhà giàu đi xe hiệu gì nhé :D

Sân bay Narita nằm cách Tokyo khoảng 60km. Sau gần một tiếng đồng hồ thì tàu tốc hành Narita Express cũng đưa được chúng tôi tới nhà ga Shinagawa Station, nơi mà có thể băng qua đường là vô được khách sạn mà chúng tôi đã đặt trước trên mạng.

Từ cửa sổ phòng khách sạn nhìn xuống Shinagawa Station. Đoàn tàu dài màu trắng mũi nhọn ốm nhách chính là tàu cao tốc Shinkasen lừng danh, niềm tự hào của người Nhật.

còn tiếp... :D

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Đặt chỗ, thích hợp ké vài tấm hình, nhất là cái vụ Shinkansen.
Hy vọng sếp PMC đồng ý.:D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.288
113
Q3
cha nay nói về cfe sao lặn tuốt qua nhựt bổn vậy

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
"Niềm tự hào của người Nhật":
Em quất 3 chuyến có khứ hồi từ chỗ trọ tới 3 TP lớn khác nhau, phê như con têtê: :D

Model N700 là hiện đại nhất tại thời điểm em chụp.