Hạng D
8/11/12
1.212
1.276
113
Sài Gòn
Phải rà soát đi, vì xưa em chính là nạn nhân của mấy vụ này, đi học có 2 buổi đã có bằng lái rồi. Nên bây giờ em lái ẩu lắm.

Tập Lái
15/2/19
11
4
3
33
Em thi chỗ Sóng Thần, Dĩ An.
Lý thuyết thì không thấy có bao đậu, thực hành cũng thế.
Nhưng thi đường trường mấy ông thầy nói "luật bất thành văn" là phải chung cho sát hạch viên. Thành ra anh chị nào ra thi đường trường cũng kẹp 200k đưa trong hồ sơ.
Em éo đưa đồng nào hết nhưng hầu như ai cũng đưa. Sát hạch viên cứ xong một tua đường trường là xuống xe tới cổng bảo vệ hỏi "có chưa?" rồi lấy đút túi.
Đang tính viết đơn từ khiếu nại và tố cáo vụ này mà không biết gửi ở đâu đây nữa.

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Em thi chỗ Sóng Thần, Dĩ An.
Lý thuyết thì không thấy có bao đậu, thực hành cũng thế.
Nhưng thi đường trường mấy ông thầy nói "luật bất thành văn" là phải chung cho sát hạch viên. Thành ra anh chị nào ra thi đường trường cũng kẹp 200k đưa trong hồ sơ.
Em éo đưa đồng nào hết nhưng hầu như ai cũng đưa. Sát hạch viên cứ xong một tua đường trường là xuống xe tới cổng bảo vệ hỏi "có chưa?" rồi lấy đút túi.
Đang tính viết đơn từ khiếu nại và tố cáo vụ này mà không biết gửi ở đâu đây nữa.
Tôi thi ở TT sát hạch lái xe tỉnh BD ở Phú Chánh cũng vậy, không có chuyện bao đậu nhưng vẫn phải xì tiền cho giám thị, cụ thể là mấy ông ở Sở GTVT xuống sát hạch.

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
giờ mà làm căng thì xì ra hơi nhiều tí. haizz em cũng mới thi ngày 22/5/2019 Ttsh Củ Chi đậu rồi .đường trường 2 xị trên xe 5 bạn .
nhưng lại bị ban pet A1 ông thầy dạy ngay sát nhà mà còn vậy . giờ phải chờ .

Tập Lái
15/2/19
11
4
3
33
Tôi thi ở TDM cũng vậy, không có chuyện bao đậu nhưng vẫn phải xì tiền cho giám thị, cụ thể là mấy ông ở Sở GTVT xuống sát hạch.
Mình không đưa tiền nên chắc bị hàng gài của sát hạch viên.
Phía trước đang có xe sát hạch khác, ổng kêu đánh lái trái đi. Mình đánh lái trái lách qua xe đó ai dè ổng bấm bắt đầu từ lúc nào rồi. Thế là mất mẹ nó 5đ do lúc chỉnh lái lại xi nhan tắt, thêm 5đ do không sang số đúng quy định (1-3 trong 15m). Quãng đường còn lại thì kêu tăng số giảm số liên tục dù không phù hợp tốc độ xe luôn. Mình vẫn đáp ứng được để không bị rớt đường trường.
Thấy mấy cha sát hạch này ăn thơm quá, mỗi học viên là 200k thì cả buổi thi hơn 200 học viên là 40 củ chia cho cỡ 6,7 ông sát hạch viên chứ nhiêu. Mấy ông thầy chắc cũng ko có cháo mà húp đâu. Nhưng mà thầy thì húp riêng rồi.

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
Mình không đưa tiền nên chắc bị hàng gài của sát hạch viên.
Phía trước đang có xe sát hạch khác, ổng kêu đánh lái trái đi. Mình đánh lái trái lách qua xe đó ai dè ổng bấm bắt đầu từ lúc nào rồi. Thế là mất mẹ nó 5đ do lúc chỉnh lái lại xi nhan tắt, thêm 5đ do không sang số đúng quy định (1-3 trong 15m). Quãng đường còn lại thì kêu tăng số giảm số liên tục dù không phù hợp tốc độ xe luôn. Mình vẫn đáp ứng được để không bị rớt đường trường.
Thấy mấy cha sát hạch này ăn thơm quá, mỗi học viên là 200k thì cả buổi thi hơn 200 học viên là 40 củ chia cho cỡ 6,7 ông sát hạch viên chứ nhiêu. Mấy ông thầy chắc cũng ko có cháo mà húp đâu. Nhưng mà thầy thì húp riêng rồi.
mình thì trước khi thi đường trường thì thầy dạy đã làm tư tưởng rồi.

Tập Lái
15/2/19
11
4
3
33
mình thì trước khi thi đường trường thì thầy dạy đã làm tư tưởng rồi.
Mình cũng thế, ông thầy cũng kêu luật bất thành văn rồi. Mình suy nghĩ hoài rốt cuộc quyết định rớt mà do mình thì chịu, chấp nhận thi lại còn rớt mà không phải do mình, do shv làm trò thì mình sẽ khiếu nại tới cùng chứ không chịu chung chi gì hết.
May quá rốt cuộc cũng qua.

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Mình cũng thế, ông thầy cũng kêu luật bất thành văn rồi. Mình suy nghĩ hoài rốt cuộc quyết định rớt mà do mình thì chịu, chấp nhận thi lại còn rớt mà không phải do mình, do shv làm trò thì mình sẽ khiếu nại tới cùng chứ không chịu chung chi gì hết.
May quá rốt cuộc cũng qua.
Bọn sát hạch viên của Sở GTVT nó ăn bẩn ở phần thi đường trường, còn phần thi lý thuyết và thực hành sa hình thì đố nó dám ăn. Mà công nhận cụ dũng cảm đấy, nhà em rất tự tin với tay lái của mình nhưng đành phải theo luật do thầy gợi ý.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/2/19
11
4
3
33
Bọn sát hạch viên của Sở GTVT nó ăn bẩn ở phần thi đường trường, còn phần thi lý thuyết và thực hành sa hình thì đố nó dám ăn. Mà công nhân cụ dũng cảm đấy, nhà em rất tự tin với tay lái của mình nhưng đành phải theo luật do thầy gợi ý.
Hehe, thực ra là do mình biết có người từng không đưa tiền vẫn qua được nên mình mới dám thôi.
Anh em thi ở Bình Dương lần sau cứ thế mà làm không phải chung chi gì cả.

Attachments