Hạng C
14/5/15
520
484
63
Đọc nhiều topic của các bác thì em nhận thấy có rất nhiều bác vẫn hỏi đi hỏi lại hoặc do theo dõi không kịp và topic trôi đi khá xa bởi các KST. Nên em liệt kê ra các bệnh hay gặp mà các bác đang sở hữu dòng xe Mỹ này.

1. Vù ga (nhiều bác gọi là hú ga)
2. Đồng hồ báo tốc độ báo sai (đi 30km/h mà đồng hồ báo 120km =))
3. Máy bị rung và kêu lớn khi sang sô ở cấp 1 2 3
4. Lỗi báo chống trộm kêu liên tục không tắt được khi vào xe ngồi và khởi động
5. Máy lạnh không đủ mát hoặc kêu lớn khi mở số cao
6. Đèn báo lỗi động cơ sáng hoài không tắt.
7. Khi đánh hết lái và giữ nguyên vị trí thì cảm nhận được nó kêu hoặc rung, khi xe chạy đường thẳng khi buông tay lái ra thì thước lái bị lệch nên không đi thẳng

Còn tiếp nhé..
Em mệt quá rồi, đi ngủ sáng mai dậy sớm hầu các bác nhé

Tập Lái
29/8/11
1
0
1
cho em hỏi, chiếc spark van của em sao mà sáng sớm khởi động hay bị tắt máy, phải đề nổ 05 lần mới ổn định, lúc gần ổn định đề máy thấy giât giật, đi kiểm tra bơm xăm không có vấn đề gì cả, súc Béc đầy đủ, kiểm tra ắc quy
Tuy nhiên, sau khi đi đường dài, về đi trong thành phố ổn định được 10 ngày, sau đó bị lại hiện tượng như trên, ra gara ô tô kiểm tra không phát hiện bệnh. Ra hãng kiểm tra moobin điện bình thường.
Em biết thông tin dòng xe này hệ thống điện không tốt lắm có phải không các Bác.
Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp. Thank

Hạng C
14/5/15
520
484
63
cho em hỏi, chiếc spark van của em sao mà sáng sớm khởi động hay bị tắt máy, phải đề nổ 05 lần mới ổn định, lúc gần ổn định đề máy thấy giât giật, đi kiểm tra bơm xăm không có vấn đề gì cả, súc Béc đầy đủ, kiểm tra ắc quy
Tuy nhiên, sau khi đi đường dài, về đi trong thành phố ổn định được 10 ngày, sau đó bị lại hiện tượng như trên, ra gara ô tô kiểm tra không phát hiện bệnh. Ra hãng kiểm tra moobin điện bình thường.
Em biết thông tin dòng xe này hệ thống điện không tốt lắm có phải không các Bác.
Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp. Thank

Bác nên kiểm tra lại Relay chính của xe xem có vấn đề gì không nhé, nếu xe ít đi thì sáng mỗi ngày nên cho xe khởi động khoảng 3 - 5 phú rồi tắt, thì accqy sẽ tốt hơn, tránh tình sáng đề đi được, trưa đề thì bình xe tạch không đề được.

Tập Lái
19/11/15
17
6
3
44
Đọc nhiều topic của các bác thì em nhận thấy có rất nhiều bác vẫn hỏi đi hỏi lại hoặc do theo dõi không kịp và topic trôi đi khá xa bởi các KST. Nên em liệt kê ra các bệnh hay gặp mà các bác đang sở hữu dòng xe Mỹ này.

1. Vù ga (nhiều bác gọi là hú ga)
2. Đồng hồ báo tốc độ báo sai (đi 30km/h mà đồng hồ báo 120km =))
3. Máy bị rung và kêu lớn khi sang sô ở cấp 1 2 3
4. Lỗi báo chống trộm kêu liên tục không tắt được khi vào xe ngồi và khởi động
5. Máy lạnh không đủ mát hoặc kêu lớn khi mở số cao
6. Đèn báo lỗi động cơ sáng hoài không tắt.
7. Khi đánh hết lái và giữ nguyên vị trí thì cảm nhận được nó kêu hoặc rung, khi xe chạy đường thẳng khi buông tay lái ra thì thước lái bị lệch nên không đi thẳng

Còn tiếp nhé..
Em mệt quá rồi, đi ngủ sáng mai dậy sớm hầu các bác nhé

hihi, Chào bác...xe e đời mới 2015, froum xe 2014 em cũng bị tình trạng như bác vậy đó...nhưng chỉ ý số 7 thôi...ko biết sao nhỉ??? các bác giải thích dùm :)

Hạng C
14/5/15
520
484
63
hihi, Chào bác...xe e đời mới 2015, froum xe 2014 em cũng bị tình trạng như bác vậy đó...nhưng chỉ ý số 7 thôi...ko biết sao nhỉ??? các bác giải thích dùm :)
Khi bác đánh hết lái và đẻ nguyên vị trí thí máy bơm trọ lực lái nó bị ghì lại, nếu làm thường xuyên thì mau hư bơm ảnh hưởng đến thước lái của bác đó, khi đánh hết lái nên trả về 1 tí để bơm hoạt động.