Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Tình hình này mai em đi Đà Lạt thì đi đường nào tốt các bác, quốc lộ 20 hay đèo Tà Pứa các bác.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Tình hình này mai em đi Đà Lạt thì đi đường nào tốt các bác, quốc lộ 20 hay đèo Tà Pứa các bác.
Thấy có mấy tấm hình, Đà Lạt đang ngập tới yên xe Honda..
Không biết thiệt hay giỡn..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
CẬP NHẬT tình hình Dalat hôm nay 08/8 (thông tin từ Vanda Garden Hill homestay của bác @bluesun :
Hôm nay vẫn còn mưa rất to. Một số trục đường ven kênh nước thoát ko kịp nên bị ngập, chứ ko phải ngập toàn thành phố, Các điểm hiện đang ngập cục bộ:
  • Đường đi Suối Vàng, Cây Thông cô đơn.
  • Đường đi từ làng hoa Vạn Thành - Suối Vàng.
  • Đường vào trang trại Cún.
  • Đường Hoàng Diệu, thác Camly.
  • Khu Gofl Valley & Vườn Hoa thành phố.
[/QUOTE
đèo Tà Pứa vẫn chạy đến chân đèo Bảo Lộc thôi mà bác, trong khi QL20 đoạn Đại Lào (phía trên đèo BL) mới thường xuyên bị ngập khi mưa lớn và kéo dài. Cứ QL20 mà đi khoẻ hơn.

Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Mà vậy đoạn ngập e đi qua được không bác. Đang lo quá. Hic

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Mà vậy đoạn ngập e đi qua được không bác. Đang lo quá. Hic
Thấy xe Thành Bưởi vẫn đón khách bình thường, chắc cũng không đến nổi !
Mấy ngày nay mưa suốt, nên chẳng ai biết trước được thế nào bác ơi, nếu lỡ ngập nặng thì trở lại khu đèo Chuối, vào KDL Madagui Forest City ngủ một đêm đổi không khí :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Dạ cảm ơn bác Sáu. Em đang ở Madagui, rất nhiều xe Thành Bưởi và du lịch phải quay lại do sạt lở Bảo Lộc. Không biết 1-2 tiếng nữa có hết không