Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Đà Lạt mấy hôm nay các khu du lịch đều đóng cửa.
Nhà em lên đây chỉ đi dạo trong rừng ở Thung Lũng Vàng, ăn uống toàn những thứ mua siêu thị mang theo: trái cây, bánh mì, phô mai, chả các loại :D...
Ăn no thì đi lụm rác, xong về nằm hóng gió, nghe chim hót giữa rừng. Cực kì hạn chế đụng chạm, tiếp xúc với bất kì ai, luôn đeo khẩu trang, vệ sinh tay liên tục nên cũng chả ảnh hưởng gì công tác phòng dịch
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Buổi tối, sương mù bao trùm, nhiệt độ giảm về chắc cũng 20~22 độ, nhà em lại gọi đồ ăn về ks, coi tivi theo dõi tình hình bệnh dịch
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Cái lạnh nhè nhẹ của Đà Lạt thật thích, gần 10 năm rồi em mới được quay lại nơi này, và cũng phải 20 năm rồi mới thật sự tận hưởng Đà Lạt như vậy, một Đà Lạt vắng vẻ, yên tĩnh, không náo nhiệt nhưng cũng không đìu hiu, cô quạnh... đúng nghĩa đi nghỉ dưỡng.

Đường Đà Lạt cũng như đường xuống Phan Rang (QL20 - đèo Ngoạn Mục - QL27) vắng hoe, chạy toàn gặp biển số địa phương, biển số lạ thì 90% là biển SG.

Hạng D
16/10/06
1.548
10.148
113
sites.google.com
Tuần rồi thì mình ỏ terracotta, thấy khách cũng khá đông. Sáng hôm thứ 5 có ghé linh quy pháp ấn nhưng chùa đóng cửa rồi, cũng hơi tiếc. Tối đó thì lâm đồng có thông báo đóng cưa khu vui chơi du lịch nốt. Quán ốc 33 hay nướng thành công BTX đều nghỉ dịch, lẫu bò ba toa cũng nghỉ nhìu con 1 2 quán thôi. Phát hiện lý thú là chiều tầm 5h từ terra ra đập chổ tuyền lâm ngồi nghe kinh từ thiền viện trúc lâm,vang vọng trong ko gian núi rừng, rất thấm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Tuần rồi thì mình ỏ terracotta, thấy khách cũng khá đông. Sáng hôm thứ 5 có ghé linh quy pháp ấn nhưng chùa đóng cửa rồi, cũng hơi tiếc. Tối đó thì lâm đồng có thông báo đóng cưa khu vui chơi du lịch nốt. Quán ốc 33 hay nướng thành công BTX đều nghỉ dịch, lẫu bò ba toa cũng nghỉ nhìu con 1 2 quán thôi. Phát hiện lý thú là chiều tầm 5h từ terra ra đập chổ tuyền lâm ngồi nghe kinh từ thiền viện trúc lâm,vang vọng trong ko gian núi rừng, rất thấm.
Nghe kinh xong rồi Bác có cải tà qui chính không? Ý em lộn Quy Y mới phải. Hi hi

Hạng D
11/4/10
1.522
3.099
113
TP.HCM
nhìn anh em đi thích quá,..nhà em và gđ thằng bạn cũng định làm 1 chuyến ĐL sống cách li, tự nấu ăn luôn cũng đc, chỉ mong đc hòa mình với thiên nhiên, nhưng sợ có việc ko về lại đc SG thì,..nên chưa dám đi,..

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Lâu quá, mới gặp các bác tonyhao, ttqui2005. SG-DL xe nhà vẫn vi vu các bác hén. Định tuần này dợt lại tay lái về thăm nhà...mà còn lăn tăn vụ "giãn cách xã hội" trong khu vực Đồng Nai. Có AE OS nào mới qua lại....tuyến QL20 đầy thân quen....cập nhật tình hình giúp....khakha..

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Lâu quá, mới gặp các bác tonyhao, ttqui2005. SG-DL xe nhà vẫn vi vu các bác hén. Định tuần này đợt lại tay lái về thăm nhà...mà còn lăn tăn vụ "giãn cách xã hội" trong khu vực Đồng Nai. Có AE OS nào mới qua lại....tuyến QL20 đầy thân quen....cập nhật tình hình giúp....khakha..
Sáng nay 7g mình từ Sài gòn lên đến Đà lạt là 13g đây.
Đường thông hè thoáng không có trạm corona, trạm heneiken gì đâu anh.
Chỉ có điều tất cả trạm dừng chân, quán ăn, nhà hàng ...... đều đóng cửa, chỉ có chạy chạy cho đến Đà lạt thôi.
P/s có thể ghé các trạm xăng để giải quyết nhu cầu ..... xả láng

• Like
Reactions: aH0Ha and Sixsense
Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Sáng nay 7g mình từ Sài gòn lên đến Đà lạt là 13g đây.
Đường thông hè thoáng không có trạm corona, trạm heneiken gì đâu anh.
Chỉ có điều tất cả trạm dừng chân, quán ăn, nhà hàng ...... đều đóng cửa, chỉ có chạy chạy cho đến Đà lạt thôi.
P/s có thể ghé các trạm xăng để giải quyết nhu cầu ..... xả láng
Cám ơn & chúc bác cùng cả nhà có những ngày ở Đà lạt thật vui, an lành.
Ngày 02/4 - Bộ trưởng Mai Tiến Dũng cũng vừa làm rõ thêm vụ các đia phương có hành vi không đúng theo kiểu "ngăn sông cấm chơ". Yên tâm tuân thủ & đi lại khi cần thiết.
https://soha.vn/bo-truong-mai-tien-...tVaM3dWdUTwiOjuNqfCy8CIK6gEf_1dwY7R71fxZuYJqo

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Cám ơn & chúc bác cùng cả nhà có những ngày ở Đà lạt thật vui, an lành.
Ngày 02/4 - Bộ trưởng Mai Tiến Dũng cũng vừa làm rõ thêm vụ các đia phương có hành vi không đúng theo kiểu "ngăn sông cấm chơ". Yên tâm tuân thủ & đi lại khi cần thiết.
https://soha.vn/bo-truong-mai-tien-...tVaM3dWdUTwiOjuNqfCy8CIK6gEf_1dwY7R71fxZuYJqo
Chào Bác lâu quá không gặp trên diễn đàn chắc Bác đi nước ngoài à. Dạo sau này a/e cựu thành viên ít lên Comment lắm. Em cũng dự tính đi ĐL mùa Covid này nhưng GĐ không chịu nên đành ở nhà.
Bác khoẻ không? Em thì vẩn như cũ sáng đi ra tập thể dục ngó quanh quẩn rồi về nhà xem phim bộ cho đở buồn, nhè cái chân đi mà bị giam lõng thì rất khó chịu.
Bác cứ vu vi lên ĐL rồi viết bài cho a/e đọc đở ghiền nhé.

• Like
Reactions: aH0Ha