Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Lâu quá, mới gặp các bác tonyhao, ttqui2005. SG-DL xe nhà vẫn vi vu các bác hén. Định tuần này dợt lại tay lái về thăm nhà...mà còn lăn tăn vụ "giãn cách xã hội" trong khu vực Đồng Nai. Có AE OS nào mới qua lại....tuyến QL20 đầy thân quen....cập nhật tình hình giúp....khakha..
Em vừa đi về hôm qua nè bác.
Đường về qua Đồng Nai ok, không bị ai chặn cả.
Em chỉ bị chặn ở Ninh Thuận trên QL1A khúc vừa qua biển Vĩnh Hảo, chỗ nhà máy nhiệt điện

• Like
Reactions: huynn and aH0Ha
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chào Bác lâu quá không gặp trên diễn đàn chắc Bác đi nước ngoài à. Dạo sau này a/e cựu thành viên ít lên Comment lắm. Em cũng dự tính đi ĐL mùa Covid này nhưng GĐ không chịu nên đành ở nhà.
Bác khoẻ không? Em thì vẩn như cũ sáng đi ra tập thể dục ngó quanh quẩn rồi về nhà xem phim bộ cho đở buồn, nhè cái chân đi mà bị giam lõng thì rất khó chịu.
Bác cứ vu vi lên ĐL rồi viết bài cho a/e đọc đở ghiền nhé.
Chào bác, đúng ra là các "chiển hữu" một thời đèo Tà pứa...khakha..
Chỉ lai rai qua lại US & Canada, nhưng chủ yếu vẫn là VN vì không đâu vui bằng quê mình bác ạ...Chừ giảm thể dục với cái vô lăng thì tập thể dục thường xuyên như bác là tốt quá. Chúc bác và đại gia đình luôn vui khỏe, an lành!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chào bác, đúng ra là các "chiển hữu" một thời đèo Tà pứa...khakha..
Chỉ lai rai qua lại US & Canada, nhưng chủ yếu vẫn là VN vì không đâu vui bằng quê mình bác ạ...Chừ giảm thể dục với cái vô lăng thì tập thể dục thường xuyên như bác là tốt quá. Chúc bác và đại gia đình luôn vui khỏe, an lành!
Gặp trên OS lâu rồi nhưng vẫn chưa có dịp gặp mặt cafe Dalat với bác @aH0Ha@ttqui2005 . Canada bác ở vùng nào vậy, hay là Toronto - Ontario? Hiện giờ bên đó cũng ổn, chỉ cần social distancing thôi chứ không nặng như bên New York

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Mấy nhóc ở Montreal, hôm nào ghé về Đà lạt phải làm ly cafe với bác Sáu...em thổ địa DL từ những năm 72 đến 97 mới chính thức "di cư" về Sì gòn...
Mùa này cv của bác chắc thong thả hơn trước...Chúc khỏe!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Mấy nhóc ở Montreal, hôm nào ghé về Đà lạt phải làm ly cafe với bác Sáu...em thổ địa DL từ những năm 72 đến 97 mới chính thức "di cư" về Sì gòn...
Mùa này cv của bác chắc thong thả hơn trước...Chúc khỏe!
F1 cũng đang học ở Vanier, Montreal. Chỉ lo được cho cháu đến đó, nhất là thời điểm dịch này vườn không nhà trống, hoa nở không ai mua phải cắt bỏ hàng ngày, không thu mà chỉ có chi. Chừng vài tháng nữa chắc đi đứt luôn quá, Dalat ôi !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Gặp trên OS lâu rồi nhưng vẫn chưa có dịp gặp mặt cafe Dalat với bác @aH0Ha@ttqui2005 . Canada bác ở vùng nào vậy, hay là Toronto - Ontario? Hiện giờ bên đó cũng ổn, chỉ cần social distancing thôi chứ không nặng như bên New York
OK Qua mùa dịch đi rồi anh em mình hẹn nhau lên ĐL uống cà phê. Theo Bác 6 vào thăm quan cây thông cô đơn để thoã lòng mơ ước.Tôi đã xin Visa CND họ cho 8 năm vì Pass còn hạn 8 năm, nhưng bị bễ vụ Covid nên đành dời lại qua năm sau.

• Love
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
F1 cũng đang học ở Vanier, Montreal. Chỉ lo được cho cháu đến đó, nhất là thời điểm dịch này vườn không nhà trống, hoa nở không ai mua phải cắt bỏ hàng ngày, không thu mà chỉ có chi. Chừng vài tháng nữa chắc đi đứt luôn quá, Dalat ôi !
Oh, vậy là các cháu học rất gần nhau, vừa xem lại trên Googlemap, từ Vanier College đến chỗ ở của cháu gái thuê khoảng 1 km, trên Rue Saint-Germain. Có khi coffee với bác 6 và cả bác Quí tại Montreal trước khi coffee tại Dalat...khakha...dẫu sao thì Montreal & Dalat có nhiều nét...bình yên..... Cháu gái tốt nghiệp Concordia và làm việc được 2 năm rồi anh. Tính tháng 5 này có mặt bên đó, nhưng covid làm đảo lộn tất cả.

Thời điểm này đâu cũng vậy. Chúc anh chị vững vàng, mạnh mẽ (bắt chước ngôn từ mạng), hàng hóa hoa, rau quả sẽ có giá trở lại, rồi mọi chuyện sẽ sớm ổn.
Cuối tháng này, có việc trên DL, hy vọng hello mời anh chị coffee làm quen tám chuyện.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
OK Qua mùa dịch đi rồi anh em mình hẹn nhau lên ĐL uống cà phê. Theo Bác 6 vào thăm quan cây thông cô đơn để thoã lòng mơ ước.Tôi đã xin Visa CND họ cho 8 năm vì Pass còn hạn 8 năm, nhưng bị bễ vụ Covid nên đành dời lại qua năm sau.
Khakha...té ra là cũng có dzuyên với bác...bác "nợ nần" gì với CND mà lấy visa dài vậy. Đùa tí thôi, CND cấp visa theo hạn của passport. Em còn đến 2026...Nhớ là bác ở VT hay đã di cư nơi khác? Khỏe mạnh & An lành nhé bác!
Mới xem lại, bác cũng từ Sì gòn..hihi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Khakha...té ra là cũng có dzuyên với bác...bác "nợ nần" gì với CND mà lấy visa dài vậy. Đùa tí thôi, CND cấp visa theo hạn của passport. Em còn đến 2026...Nhớ là bác ở VT hay đã di cư nơi khác? Khỏe mạnh & An lành nhé bác!
Mới xem lại, bác cũng từ Sì gòn..hihi.
Em ở SG nhưng có nhà ở VT thỉnh thoảng cuối tuần chạy ra VT ở vài bữa rồi về. Chúc sức khoẻ Bác nhé hẹn gặp lại.

• Love
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Ui, đúng là chỉ găp nhau trên đây, chứ chưa gặp ngoài đời.
Từ 2 - 5/4 em ở trên đà lạt, mới về tối hôm qua, tiếp tế cho 2 đứa nhỏ.
cuối tháng 4 này chắc em ở trên Đà lạt 4 ngày, hy vọng lúc đó dịch vật Vũ hán hết gắt gao, có thể gặp được các anh

• Like
Reactions: aH0Ha and ttqui2005